Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆที่ซื้อเครื่องสำอางค์กลับจากเกาหลีผ่านศุลกากรไทย ช่วยเข้ามาแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ  

เราอยู่เกาหลี อีกไม่นาน เราจะกลับไทย  แน่นอน คนรู้จักฝากซื้อเพียบ เราเองอ่านไปเจอหลายกระทู้ ก็เริ่มเครียดอ่ะค่ะ ว่าไอ้ที่เราจะเอากลับไปมันเยอะหรือเปล่า เรารับฝากซื้อได้แค่ไหน (เราไม่ได้เป็นแม่ค้า ทำมาค้าขายมีกำไรน่ะค่ะ มีแต่คนฝากซื้อ เงินเราก็ต้องจ่ายไปก่อน เราเลยไม่อยากรับความเสี่ยง แต่ก็อยากพยายามแบกให้เพื่อนๆ)

อีกประเด็นค่ะ คือ เราอยู่ที่นี่ เวลาไปซื้อของก็ได้ของแถมมา เราก็เก็บรวบรวม จะเอาไปฝากพ่อแม่พี่น้อง  แล้วถ้าของแถมเราเยอะแบบ 30-40 ชิ้น เราจะโดนมั๊ยค่ะ แต่ของแถมเราไม่ใช่ ซองๆแบบ skinfood อ่ะค่ะ เป็นของแถมเป็นชิ้นๆ แบบเวลาซื้อพวก estee, dior, etc. ที่ไทยอ่ะค่ะ ขนาด 15-20ml พวกนี้อ่ะค่ะ

เราอยากรู้ค่ะ ว่าใครมีประสบการณ์แบกกลับไปเยอะกี่ชิ้น เท่าไหร่ แล้วศุลกากรว่ายังงัย  โดนปรับเท่าไหร่ ทำยังงัยอ่ะค่ะ

จากคุณ : ซูยอน
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 52 14:02:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com