Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมหลายๆคนถึงกังวล อยาก จะ ขาว กันขนาดนั้นเลยหรือครับ  

คือสังเกตุ มาระยะหนึ่ง แรกๆผมก็ไม่ได้สังเกตุอะไรมากมาย
เห็นตามโฆษณา เดี๋ยวนี้ ผลิตภัณ ช่วยให้ขาวอะไรมันเยอะจริงๆ

ขาว สวย แบบเกาหลี มั่ง

ขาวใส อมชมพู

เพื่อนผู้หญิงรอบๆตัว ก็กลัวดำจนน่าหมั่นไส้
ทั้งๆที่แขนพวกมัน ขาวกว่าหน้าผมอีก

ชวนออกไปไหนนี่วิ่งซุกหลังเอาผมกำบังแดด จนอยากกระโดดเตะขาคู่
แค่ไปกินข้าวนี่ ต้องเดินแอบตามมุมตึก ยังกะนินจา

มันก็เลยเกิดอาการเซ็งๆ ค่านิยม ที่ว่าผู้หญิงขาว แล้วจะเป็นคนสวย มากๆ
(ผู้ชายบางคนก็เป็น)

คือ ผมก็อยากจะบอกว่า

คนผิวสีแทน ผิวไม่ขาว ก็สวยได้นะครับ

คือก็ยอมรับว่าค่านิยมส่วนใหญ่บ้านเรานิยมขาวๆ

แต่ก็ไม่เห็นจะต้องมากังวลใจกันขนาดนั้น

คนผิวสีแทน สวยๆ เนียลๆ ดูสุขภาพดีเป็นนักกีฬาเยอะไป ที่ผมเจอแล้วชอบ

ขอแค่คุณมั่นใจ ในความเป็นตัวเอง

ความสวย เสนห์ของปัจเจคบุคคล มันก็จะออกมาเอง

อย่าไปกังวลเรื่องผิว เรื่องหน้ากลม เรื่องจุดด้อยของตัวเองให้มากกว่าเป็น ห่วงสุขภาพตัวเองเลยจะดีกว่า

ทั้งหมดนี้ คือในทัศนะ ของผมครับ

ปล. พวกกลัวอ้วนด้วยนะครับ บางคนผอมยังกะไม้กระดาน ยังมีหน้ามาถาม

"แกๆ ชั้นอ้วนไปป่ะ " อยากจะบอกว่า ตัวแกนะ บางกว่า ขา ชั้นอีกเว้ยเห้ยยยย

ผมว่าผู้หญิงอวบๆมีน้ำมีนวล มีแก้ม เยอะไปที่น่ารัก น่ามอง

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 52 05:54:36

จากคุณ : Dr.Jackass.
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 52 05:53:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com