Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่อง สิว + หน้ามัน = เบื่อ หน่อยครับ  

คือผมตามห้องนี้มานานแล้วน่ะครับ อะไรที่ว่าดี ผมมีกำลังก็จัดไปตลอด ล่าสุดที่ผมกำลังปฏิบัิติอยู่คือ กิน isotane ครับ  ผมมีำำคำถามสำหรับผู้ที่มีประสบการณ์ (ช่วยด้วย) ดังนี้ครับ

1. ผมกิน isotane วันละเม็ด 10 mg แล้วผมต้องกินนานเท่าไหร่ครับ (น้ำหนัก 57 สูง 171 (เอาสูงด้วยฤา))

2. ผมกินหลังอาหารตอนเช้า แล้วตอนเย็นแอบดื่มแอลกอฮอร์นิดหน่อยได้หรือไม่ (ดื่มเกือบทุกวัน (เพื่อนชวน))

3.  ผมกินมาได้ประมาณ 10 วันแล้วครับ หน้ายังเหมือนเดิม มีสิวอุดตันขึ้นสม่ำเสมอ แล้วก็อักเสบ

4.  หน้าเป็นรอยสิว ดำ ๆ กระจัดกระจายทั่วทั้งภูมิภาค เลยครับ เอาไงดี

5.  เวลากิน isotane แล้ว ผมกินยาแก้อักเสบด้วยได้มั๊ยครับ (ได้ข่าวว่าตีกัน)

ุ6.  การปฏิบัิติตัวตอนนี้คือ ล้างหน้า แล้วทา cm ตามด้วยกันแดด

เย็น ล้างหน้า  ตามด้วย ครีมลดสิวเสี้ยน + รอยดำ ของหมอ (ซึ่งมันหมดแล้วง่ะ)

ต่อไปผมจะเริ่มปฏิบัติัตัวใหม่เรื่องของการล้างหน้า แล้วผมจะตามด้วยอะไรดีครับ (เป็นคนหน้ามันมาก)  ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : my name is pete
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 15:51:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com