Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีถามมารบกวนถามเพื่อนๆในนี้หน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องสิว และใบหน้า  

ปกติผมก็เป็นคนรักษาความสะอาดที่ใบหน้าตามปกติ แต่ไม่ถึงขนาดได้บำรุงครีมอะไรมากมายนัก แล้วอีกอย่างก็เป็นคนไม่ค่อยมีสิวอยู่แล้ว(เคยไปหาหมอสิวครั้งสุดท้ายประมาณ 7 ปีที่แล้ว) แต่บังเอิญช่วงนี้ มีสิวอุดตันขึ้นมาเต็มหน้ามากเลยแบบที่เกิดมาไม่เคยเยอะขนาดนี้ จนได้ตัดสินใจแล้วมาจะไปหาหมอสิวซะหน่อย เลยจะมาขอคำแนะนำเพื่อนๆผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ ขอบอกอาการเป็นข้อๆไปนะ
1.สิวอุดตันบริเวณแก้มด้านซ้ายเยอะมากๆ(ไม่มีแบบอักเสบเลย) ด้านขวามีประมาณ 1ใน 3 ของด้านซ้าย แบบว่าถ้ามองบางมุมนี่หน้าใสปิ๊งเลย แต่ถ้ามองผ่านไฟละก็...เป็นผื่นเพียบ
2รอยดำจากสิวด้านซ้ายเยอะมากเช่นกัน ด้านขวาไม่มี
3.มีขนแข็งๆ ลักษณะเหมือนกับเป็นหนวดขึ้นไล่มาตั้งแต่บริเวณมุมปากไต่มาจนถึงแก้ม แต่จะเว้นห่างๆกัน(ไม่ขึ้นถี่ๆเหมือนหนวด)กระจายบริเวณแก้มด้านซ้าย ส่วนด้านขวาก็มีประมาณครึ่งของด้านซ้าย
อาการที่เล่ามาทั้งหมดก็เป็นประมาณนี้เลยครับ เลยขอถามหน่อยว่า
1.ควรจะไปรักษาที่คลินิคไหนที่ดีมั่งครับ ช่วยแนะนำคลินิคหน่อย ตั้งใจไว้ว่าพอรักษาสิวเสร็จก็อยากจะเลเซอร์จุดด่างดำด้วย(เรื่องเลเซอร์นี่ ไม่มีความรู้เลย)เมื่อก่อนไปรักษาที่สิวอุดตันที่ pan cosmatic ที่เซ็นทรัล พระรามสอง ก็หายดีแต่รู้สึกว่ารักษานานไปหน่อยกว่าจะหายเบ็ดเสร็จ กินเวลาไปเกือบ 2 เดือน เอ่อบ้านอยู่พระราม 2 ครับ
2.จากอาการที่เล่ามา กว่าจะจบโปรเจคนี้ รวมเลเซอร์(หรือใบหน้าดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด)งบประมาณ 10000 บวกลบ พอไหวหรือเปล่าครับ
3.เลเซอร์แบบนี้ใช่ ipl รึเปล่าครับ ค่าใช้จ่ายยังไงบ้าง
ปล.ขอบคุณมากนะครับสำหรับคนที่เข้ามาตอบคำถาม คือว่าผมเรียนจบอีกประมาณเดือน กุมภาพันธ์นี้จะรับปริญญาแล้วอยากให้ตัวเองหล่อๆหน่อยไม่อยากหน้าเยินในวันสำคัญ อีกอย่างเพิ่งเลิกกับแฟนไปไม่นานด้วยครับ อยากเริ่มต้นชีวิตใหม่ด้วย คือแบบจะรักตัวเองมากๆหน่อยครับหลังจากดูแลแต่คนอื่น(แต่ไม่ค่อยได้ดูแลตัวเอง) อิอิ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 52 14:43:33

จากคุณ : tum2910
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 13:40:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com