Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เก็บรักษาเครื่องสำอางกันยังไงคะ  

คืออยากจะถามเพื่อนๆว่า เวลาเก็บพวกเบสและรองพื้นนะค่ะหรือ คสอ.อื่นๆ เก็บรักษากันยังไงบ้างคะ เพราะว่าเราเป็นคนที่ไม่ค่อยได้ใช้เบสและรองพื้นทุกวัน (ไม่ได้แต่งหน้าทุกวันนั่นเอง) แล้วทีนี้พอซื้อมาแล้วก็อยากเก็บรักษาให้ใช้ได้นานๆหน่อยนะค่ะ
โดยเฉพาะพวกรองพื้นและเบสเก็บที่อุณภูมิปกติ(ที่บ้านร้อนช่วงกลางวันค่ะ) หรือว่าต้องเอาไปเก็บไว้ในตู้เย็นคะ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยค่ะ

จากคุณ : sowin
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 52 21:05:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com