Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวๆเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ  

สวัสดีเพื่อนห้องแป้งทุกคนค่า นี่เป้นกระทุ้เรกของ จขกท เลยนะคะ อยากถามเพื่อนๆห้องแป้งอะคะ จัดการยังไงกับอาการผิดหวังอะคะ คือแต่ก่อนนี้จะเป็นคนอวบขั้นสุดท้ายเเต่ไม่อ้วนมากนะคะ เเล้วเมื่อเดือนตุลาปีที่เเล้วก็โดนเพื่อนว่าเรื่องอ้วน จนทนไม่ไหว ก้อเลยไปออกกำลังกาย ออกหนักมากกกกก อะคะ ตอนแรกๆก้อสาม ชม  อกไปออกมาก้อเป้นวันละ 6-8 ชมออกหนัก มากจ้างtrainer วันละ 2 ชม ออกซะจากหนักห้าสิบกว่ามาเป็นสี่สิบกว่า เเล้วตอนนี้ก้อเหมือนเรายังไม่พอใจ ออกเท่าไรก้อไม่ลดซักทีเลยเริ่มเบื่อ บวกกับเครียดเรื่องเพื่อนเลยเผลอไปกินอะคะ กินแบบอิ่มเเล้วนะ แต่ไม่สามารถหยุดกินได้อะคะ จนนำ้หนักเด้งมาหกสิบกว่า ตอนี้ก้อได้แต่เศ้า แต่ไม่รุ้จะทำไง จะกลับไปออกก้อไม่อยากแล้ว ขี้เกียจ แบบเราไม่สามารถคุมตัวเองได้เหมือนแต่ก่อน แถมรู้สึกว่าเดียวนี้อารมณ์เราแปรปรวนมากกก บางวันก้ออยู่ในโหมด เส้า หดหู่ วันๆไม่อยากทำไร กินกะ นอน เฮ้ออ เลยไม่รุ้จะจัดการอาการเหล่านี้ยังไงดีคะ หรือว่าเราสมควรไปหาหมอดีมั้ยคะ เเล้วก้อส่วนเรื่องน้ำหนักเราจะมีสิดกลับไปหนักเท่าเดิมได้มั้ย เล้วเเบบยิ่งเครียดก้อยิ่งกินอะคะ เลยอยากจะถามสาวๆว่าแก้อาการเหล่านี้ยังไงคะ

จากคุณ : หาชื่อไม่ได้
เขียนเมื่อ : 6 ก.ย. 52 15:24:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com