Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ไหวแล้ว ช่วยแนะนำครีมบำรุงหน่อยค่า  

หวัดดีเพื่อนๆพี่พี่ๆโต๊ะแป้งทุกคนนะคะ หลังจากแอบแฝงตัวอ่านอยู่ในนี้บ่อยๆตอนนี้ได้เวลาต้องมาถามเองซะทีแร้ววววว
คือหนังหน้าเจ้าของกระทู้เป็นหยั่งงี้อ่ะค่ะ
มีรูขุมขนกว้างมากกกกแถวๆจมูก
แล้วก็สิวเสี้ยนเยอะตรงแถวๆคางอ่ะค่ะ ส่วนตรงข้างข้างหน้า
เรารู้สึกว่าสีผิวเราไม่เท่ากัน
เลยอยากเปลี่ยนครีมบำรุงที่ใช้อยู่อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เอาราคาไม่แพงมากอ่ะค่ะ (>.<)
ตอนนี้เราใช้ ตอนเช้า olay white radiance intensive whitening cream + clinique supercity block spf40
ตอนเย็นล้างหน้า olay + tonner ลอรีอัลpure zone + olay whiteslucent อันที่มันกระปุกละ599อ่ะค่ะ
วันปกติส่วนใหญ่ไม่ได้แต่งหน้าไปไหนก็อาจจะแค่กรีดตาบ้างและปัดบรัชออนนิดหน่อยอ่ะค่ะก็ล้างโฟมธรรมดา แต่ถ้าวันไหนแต่งหน้าก้ใช้cleansing ของ kanebo ที่เป็น oil อ่ะค่ะ แล้วค่อยล้างโฟมอีกที
พี่พี่คิดว่าไงกันมั่งอ่ะคะเพี่ครีมที่ใช้อยู่ก็กะลังจะหมดพอดี
ตอนนี้มีที่เล็งไว้ก็คือ vit C boosting serum ของ OP แล้วก็อาจจะใช้ ตอนเย็นตัวเดิม แต่ไม่รู้ตอนเช้าจะเอาไงดี
ยังไงลองช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะคะ

ป.ล. แอบมีแผลเป็นที่หน้าตรงแก้มข้างซ้ายเป็นหลุมอ่ะค่ะ(ไม่อยากจะบอกประวัติเลยว่าไปโดนลิงกัดมาตอนเด็ก^^") อยากไปทำเลเซอร์แต่คุณหมอไม่ยอมให้ทำ ทำยังไมกะมันดีให้มันค่อยๆตื้นขึ้นอ่าคะ

จากคุณ : Ms.MoJiTo~*
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 52 19:41:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com