Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อวานมีความรู้สึกดีๆ @ Club 21 Siam Paragon ครับ  

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อบ่ายวันเสาร์ที่ผ่านมาผมไปเดินเล่นรอเพื่อนที่Paragon

แล้วก็นึกขึ้นได้ว่าเพื่อนกำลังอยากได้เสื้อยืดของComme Des Garcon ที่เป็นหัวใจสีแดง ตาสีฟ้า

เลยชะแว๊บเข้าไปในShopซักหน่อยครับ

แต่ว่าพอเข้าไปในร้าน..... พี่ๆพนักงานหายไปไหนหมดหว่า???

สรุปว่าพี่ๆเค้าหลบมุมอยู่หลังCounterครับ หะๆๆๆ ผมสังเกตว่าเหลือพี่พนักงานแค่2คน ช1 ญ1

ผมก็เลยถามเรื่องเสื้อยืดครับ เพราะว่าตอนที่เข้าไป มันไม่มีวางdisplayเอาไว้ พี่เค้าก็บอกว่าให้รอซักครู่นะคะ

ผมเลยเดินไปดูรองเท้า กระเป๋าเรื่อยเปื่อยครับ และแล้วพี่ผู้ชายก็เดินออกมาทักผมครับ

พี่ : เอิ่ม เสื้อผ้าของน้องนี่Dolceทั้งหมดเลยใช่ไหมครับ?
ผม : ห๊ะ!? (งงครับ ตั้งกะเกิดมาถ้าไม่ใช่แม่ เพื่อนสนิท หรือในshopไม่เค๊ย ไม่เคยมีคนทักเรื่องเสื้อผ้า)
พี่ : ก็เสื้อ เข็มขัด กางเกง รองเท้า กระเป๋า เป็นของDolceหมดเลยใช่ไหมครับ?
ผม : อ๋อใช่ครับ ทราบได้ไงอะครับ?(ระยะเวลาที่ผมเข้าไปในร้านจนถึงตอนนี้ไม่ถึง1นาทีเลยครับ)
พี่ : แหมครับ ก็Shopอยู่ใกล้กันขนาดนี้ พี่ก็ต้องทราบนิดหน่อยครับ ส่วนนาฬิกาน้องก็เป็นของBvlgari
ผม : (อึ้งไปเสี้ยววินาที)
พี่ : รุ่น Bvlgari Bvlgariใช่ไหมครับ?
ผม : ..... ใช่ครับ พี่เก่งมากเลยอะครับ มองแว้บเดียวนี่แสกนผมหมดเลย หะๆ

แล้วคุยกันนิดหน่อย นู่นนี่นั่น จากนั้นพี่ผู้หญิงก็เอาเสื้อมาให้ดูงู้นงี้

พอเลือกตั้งที่ต้องการเสร็จเรียบร้อยพี่ผู้ชายเค้าก็แนะนำครับ ว่าช่วงนี้มีโปรโมชั่นนู่นนี่นั่น

พอเสร็จแล้วก็ดูอะไรอีกนิดหน่อย พี่เค้าก็ให้ข้อมูลเป็นอย่างดีนะครับ

แต่ว่าตอนนั้นยังไม่ค่อยมีอะไรถูกใจซักเท่าไหร่ครับ เลยสอยมาแค่เสื้อยืดCDG แต่ว่าได้ความประทับใจจากร้านนี้ไปเต็มๆเลยครับ

ปล. หลักจากนั้นผมก็เดินเล่นไปเรื่อยๆแล้วก็เข้าไปในShop GC พนักงานนี่....... เงียบจริงๆครับ ถามคำตอบคำ แถมทำท่าเหวี่ยงๆด้วย- -"
ปล.2 คนที่เดินออกมาจากShopหลังจากที่ผมออกมาซัก20นาที(ประมาณบ่าย3) น่ารัก+ขาวได้อีก(หื่นละๆ >_<")

*แก้ไข รอบที่1* แก้คำผิด= ="

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 52 13:57:42

จากคุณ : ติ๊งต๊องเรนเจอร์
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 52 13:14:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com