Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** ขอสอบถามเรื่องการเปลี่ยนสีผมหน่อยนะคะ **  

1-2 เดือนต่อครั้ง (2 คน)
  2-3 เดือนต่อครั้ง (8 คน)
  6 เดือนต่อครั้ง (6 คน)
  1 ปีต่อครั้ง (1 คน)
  ทำแล้ว ไม่ทำอีกเลย (1 คน)

11.11%
  1-2 เดือนต่อครั้ง (2 คน)
 44.44%
  2-3 เดือนต่อครั้ง (8 คน)
 33.33%
  6 เดือนต่อครั้ง (6 คน)
 5.56%
  1 ปีต่อครั้ง (1 คน)
 5.56%
  ทำแล้ว ไม่ทำอีกเลย (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 18 คน

1. ปกติแล้วเป็นคนชอบทำสีผมมากๆ ก็จะทำประมาณ 2-3 เดือนต่อครั้ง แต่หลังๆ มาเริ่มเบื่อสีผมจัดๆ แล้วล่ะค่ะ เลยอยากกลับไปทำพวกสีน้ำตาลเข้มๆ แต่มีปัญหาก็คือ พอไปทำ แล้วสระผมไปนานๆ สีก็จะหลุดออก แล้วกลายเป็นสีน้ำตาลอ่อน - ทองเหมือนเดิม อย่างนี้คงต้องย้อมสีดำไปเลยใช่หรือไม่คะ์?

2. ยี่ห้อครีมเปลี่ยนสีผม เช่น Freshlight หรือ Beauteen ที่มีแปรงในตัวนั้น ยี่ห้อไหนสีผมติดทนกว่ากัน ไม่ทำให้ผมเสียบ้างคะ

ขอบคุณภาพประกอบจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในพันทิปด้วยค่ะ แล้วก็ขอบคุณไว้ก่อนสำหรับคำตอบทุกคำตอบเลยค่าา ><

จากคุณ : ziinnuf
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 52 13:48:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com