Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สูตรความงามทำพิษกับชีวิตซะแล้ว...ทำไงดีคะ  

คือว่า

ลูกปลาได้สูตรน้ำมันมะพร้าวจากห้องแป้งนี่ล่ะค่ะ ใช้
1. หมักผม
2. ทาหน้าก่อนนอน
ผลคือ หน้าเนียนเด้งเลยค่ะ ตอนแรกพวกสิวเสี้ยนพากันผุดขึ้นมากันใหญ่ จนหวั่นใจ ชักอยากหยุด แต่อีกใจก็ อีกนิดน่า ไม่มีอะไรจะเสีย (ฮา)
ผ่านไปซักสามสี่วัน จะดีขึ้นค่ะ

นอกจากน้ำมันมะพร้าวแบบกลั่นเย็นทาหน้า ชโลมผมหลังสระ (ซึ่งชอบสระก่อนนอน) ยังทาสีผึ้งแม่เลียบ ตามด้วยนวดขมิ้น หรือกะทิตามใจ

ทีนี้  ที่ผ่านมา คุณสามีจะบ่น ๆ ว่า เค้ามีของสำเร็จให้ใช้ ลิบเต็มห้าง ครีมหมักผม ครีมทาหน้าเต็มไปหมด ทำไมต้องใช้พวกนี้

เราก็ไม่รู้ว่าเค้าว่าทำไม แต่ก็ไม่เถียง และยังใช้ต่อไป

ปัญหาเกิดขึ้นวันนี้ คือ เค้าขอแยกห้องนอน เพราะ.....

เค้าทนรับกลิ่นไม่ได้ เค้ากลัวผีมาก เค้าบอกว่า ให้ความรู้สึกเหมือนนอนข้างศพ (ฮือ ๆ)

เค้าพยายามบอกเราทางอ้อม เราก็ไม่เข้าใจ
เค้าบอกว่า เค้าไม่ชอบกลิ่นมะพร้าวที่หน้าเรา (เหมือนล้างหน้าศพ เค้าว่างั้น)
เค้าไม่ชอบกลิ่นสีผึ้งที่ปากเรา เหมือนเลี้ยงกุมารทอง (แง)
เค้าไม่ชอบโลชั่นทาผิวเภสัช เหม็นฉุนจมูก (แต่อันนี้เราพยายามเอาเบบี้มายสีชมพูทาทับแล้วนะเนี่ย)

ทำไงดีคะ????

ปล.แก้คำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 52 00:24:21

จากคุณ : plako-plako
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 52 00:22:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com