Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<< ช่วยสอนเราเรื่อง การกะขนาดผ้าที่จะซื้อมาตัดชุดน่ะค่ะ >>>>  

คือว่า ร้อยวันพันปี ไม่เคยคิดตัดเสื้อใส่เลย ซื้อตลอด แต่เมื่อวานดั๊นไปเจอผ้าชิ้นนึงวางหน้าร้าน เป็นลายที่เราชอบมากๆ อยากถ่ายรูปมาให้ดูแต่เจ้าของร้านไม่ให้ถ่าย  

ผ้าเป็นเนื้อบางพริ้วๆหน่อยแต่เนื้อไม่มันนะคะ ออกซีทรูได้เลย แต่ว่าสีมันเข้ม เป็นลายทางใหญ่ๆสีกรมเข้มๆ สลับเขียวตุ่นๆ ประด้วยลายพิมพ์ดอกไม้สีชมพูกลีบบัวดอกจิ๋วๆ เต็มผืน  เราชอบมากจริงๆ
กลับมานอนคิดถึงผ้าชิ้นนี้ อยากได้

แต่เราก็ซื้อผ้าไม่เป็น เคยซื้อมาตัดผ้าปูยังซื้อผิดเลย กะความยาวไม่ถูก
รู้แต่ว่า ผ้ามันมีแบบ หน้ากว้าง 45/60
คือเราอยากหาแบบก่อนค่ะ จริงอยากตัดชุดหรืออะไรก็ได้แต่เราไม่มีหัวแฟชั่น แบบก็ไม่มีเลย

มาขอความช่วยเหลือสาวแป้ง ว่ามีแบบไหมคะ
อยากได้เอาไว้ใส่วันทำงานก็ได้ หรือไปทานข้าวนอกบ้านน่ะค่ะ

ทีแรกว่าจะตัดชุดเดรส เราลองเอาแบบมาแปะดู ยังงี้ใช้ได้ไหมคะ
หรือว่า สาวๆ แนะนำแบบไหนบ้าง

มาเพิ่มเติมว่า รูปนี้เราเอามาจากเวปนึง รู้สึกจะมีคนใจดีเอารูปสวยๆมาแปะไว้น่ะคะ แต่เราขอโทษอย่างมากที่จำชื่อเวปไม่ได้น่ะค่ะ  ขอโทษนะคะ และก็ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้แบบเรามาใช้นะคะ

และความยาวผ้าต้องซื้อสักเท่าไหร่

เราสูง 156 ค่ะ นน. 47   อยากได้ชุดสั้นค่ะ เพราะตัวเตี้ย
 สาวๆช่วยหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆเลย

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 10:29:24

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 10:28:20

จากคุณ : ใบยี่หร่า
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 10:26:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com