Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามรอยคุณปูเป้...Skincare ตามลำดับดังนี้ ถูกผิดยังไงบ้างคะ  

ติดตามบล๊อคของคุณปูเป้ค่ะ เลยถอยครีมใหม่หลายตัว คล้ายกับคุณปูเป้ แต่ปรับเปลี่ยนนิดหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าใช้แบบนี้ ถูกต้องไหมคะ

กลางวัน
1. ล้างหน้า No 7 Beautifully Balanced Purifying Cleanser ใช้น้ำอุ่นล้าง
2. Toner ของ Paula’s Choice - Healthy Skin Refreshing Toner ทิ้งไว้ 5 -10 นาที
3. ทาตาด้วย OP - Natural Intensive C Glowing Eye Essence
4. ลง BHA - Paula’s Choice - 2% BHA ทิ้งไว้ซัก 15-30 นาที
5. ลง Treatment OP - Natural Intensive C Skin Boosting Serum ทิ้งไว้ 10 นาที
6. ลง Sunscreen แยกเป็นส่วนหน้า ZA Power Block SPF 40
กับส่วนดวงตา Clinique : City Block SPF 40 (ของเราใช้ 40 เลย)
7. แล้วทาแป้งเด็กทับอีกที

ส่วนกลางคืนก็เป็น
1. ล้างหน้าด้วย Paula’s Choice - One Step Face Cleanser (เราเป็นคนแต่งหน้าธรรมดาค่ะ แค่นิดๆหน่อยๆ ล้างหน้าเท่านี้น่าจะเพียงพอ)
2. Toner ของ Paula’s Choice เหมือนกลางวัน ทิ้งไว้ 5-10 นาที
3. ทาตาด้วย OP - Natural Intensive C Glowing Eye Essence เหมือนกลางวัน
4. ลง AHA ด้วย Paula’s Choice - 8% AHA
5. ลง Treatment ของ OP: Natural Intensive C Skin Boosting Serum เหมือนกลางวัน ทิ้งไว้ 10 นาที
6. ลง Moisturizer ของ Paula’s Choice : HydraLight Moisture-Infusing Lotion
7. ทาแป้งเด็ก

ผิดถูกยังไง รบกวนแก้ไขให้ด้วยนะคะ

**แล้วก็**
1. สงสัยว่า ใช้ Moisture-Infusing Lotion ในตอนกลางวันด้วยไหมคะ
แล้วทาแป้งเด็กมีปัญหาไหมคะ มีบางคนบอกว่าควรปล่อยไว้ ไม่ต้องทา

2. ไม่ค่อยเป็นสิวรุนแรง (เป็นบ้าง) ถ้าช่วงไหนเป็นสิว ก็ไม่รักษาด้วยยารักษาสิว แบบว่ารอให้มันหายเอง แค่ดูแลหน้าแบบนี้ตามปกติไปเรื่อยน่ะค่ะจะเป็นไรไหมคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นน้องใหม่ห้องแป้งด้วยนะคะ...ไม่ค่อยรู้กติกา มารยาทที่นี่ ถ้ามีอะไรผิดพลาดโปรดชี้แนะด้วยนะคะ

จากคุณ : huytumhuy
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 52 15:12:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com