Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาตามสัญญา.........มาดูกัน 7 วันลดน้ำหนักลง 5 กิโล จะทำได้มั้ย  

หวัดดีจ้า มาแล้วจ้าครบ 1 อาทิตย์แล้ว ขวัญได้เริ่มลดน้ำหนักใน 1 อาทิตย์ตั้งเป้าว่าจะลดลงให้ได้ 5 กิโล ที่ตั้งเป้าไว้แบบนี้เพราะเคยทำได้ค่ะ แล้วก็ทำเป็นประจำเวลาที่ต้องการผอมแบบเร่งด่วน ไม่ใช้วิธีที่ถูกต้องนะค่ะ มีการพึงอาหารเสริมบ้างค่ะ

ถามว่าทำแบบนี้แล้วจะโยโย่มั้ย ขวัญว่าไม่น่ะเวลาที่น้ำหนักขึ้นมันก็จะเท่าเดิมค่ะ คือหลังจากทำ 7 วัน เรากลับไปกินหนักๆแบบเดิมมันก็จะขึ้นมาค่ะ ขวัญเคยลดแบบนี้ 10 วันได้ 44 กิโล แต่แบบเคร่งมากเลย คราวนี้ไม่ได้เคร่งมากค่ะ

เมื่อก่อนขวัญหนัก 55 ค่ะ แล้วใช้วิธีแบบนี้หล่ะ ทำเหลือ 50 แล้วควบคุมอาหารต่ออีกหลายเดือน จนได้น้ำหนักคงตัวที่ 50 จนถึงปัจจุบัน

ปัจจุบันไดเอทบ้าง กินแหลกบ้าง ขวัญเป็นคนที่กินแยะค่ะแบบผู้ชาย มื้อหนึ่งต้องกิน 2 จานจะอิ่ม ไปกินบาบีคิวพลาซ่า สั่งเนื้อมา 3 จานใหญ่ค่ะกินกันคนครึ่งกับแฟน แล้วเป็นคนติดทานของหวานหลังทานข้าวทุกมื้อค่ะ ไม่ทานจะรู้สึกว่ามันอิ่มดี

รูปขึ้นตาชั่งค่ะ รูปที่ขึ้นตาชั่งทุกครั่งไม่ได้ใส่เสื้อผ้านะค่ะ เพื่อความเสถียร  เดี๋ยวเอารูปหน้าอึดๆมาโชว์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 52 22:44:29

จากคุณ : กล่องของขวัญ
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 52 22:42:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com