Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สารพัดคำถาม ถามคนที่เคยทำตา 2 ชั้นแบบเย็บ 3จุด รบกวนด้วยค่ะ  

(ผ่านการเซิสแล้ว แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ)

------------------------------------------------------

อันนี้ตัดสินใจแล้วค่ะว่าคงไปเย็บ 3จุดที่หลุยส์ แต่ยังอยากให้เพื่อนช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ

1 ส่วนมากที่ไปทำ ทำกับหมอผู้หญิงหรือผู้ชายคะ ใช่หมอผู้หญิงชื่อสกุณารึเปล่าที่นิยมกัน
2 มันจะบวมมากอยู่กี่วัน บวมน้อย (แบบก็ยังรู้สึกบวมๆถ้าสังเกตใกล้)กี่วันคะ ประมาณอาทิตย์นึงหายรึยัง พอดีติดต้องไปถ่ายรูปทำงาน แต่ถ้าหลังจากนี้จะไม่มีเวลาแล้ว
3 ตัวแผลที่บวมอ่ะค่ะ ถ้าเทียบกับแบบกรีดมันน้อยกว่านั้นรึเปล่าคะ ช่วง 2-3 วันแรกอะ พอดีเซิสดูแผลแบบกรีดรู้สึกมันบวมเยอะไป เพราะทำเสร็จเราก็ต้องออกไปข้างนอกทุกวัน
4 จากข้อ 3 หรือเราควรต้องพักอยู่บ้าน
5 เรายังคงแต่งหน้า ใส่คอนแทค ใช้สายตาหนัก ขยี้ตา เหมือนปกติได้รึเปล่า หรือห้ามทำหลังเย็บกี่วัน หรือห้ามขยี้ตาอีกเลย (ก็กลัวหลุดอ่ะ)
6 อันนี้อยากรู้ที่สุด คือหลายคนบอกว่าเย็บ 3 จุดไม่กี่ปีก็จะหลุด(หรือบางคนไม่กี่เดือน) จริงรึเปล่า ที่ทราบจากหลายคนบอกว่าเพราะเค้าเลือกชั้นเล็กๆธรรมชาติ แล้วเพื่อนๆที่เลือกชั้นใหญ่หน่อยล่ะคะ เป็นไงบ้าง

มีอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติมได้เลยค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : Chababerry
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 52 12:22:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com