Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราควรใช้ครีมกันแดดตัว+หน้า SPF เท่าไหร่เหรอคะ  

ใช้ในชีวิตประ่จำวันน่ะค่ะ  ทาออกนอกบ้าน
เห็นคนที่นี่ใช้ spf สูงๆ ทั้งนั้น   อยากรู้ว่าจริงๆ แล้วมันจำเป็นมั้ยคะ สำหรับแดดทั่วๆ ไป  ปกติแดดมันก็แรงตั้งแต่เช้าแล้ว
ก็ค่า spf สูงๆ แปลว่ากันแดดได้นานกว่าใช่มั้ยคะ แต่ที่อ่านมา(คงที่นี่แหละ)เขาก็บอกว่ายังไงก็ควรทาซ้ำทุก 2 ชม.เพราะครีมมันติดที่ผิวเฉยๆ แต่ไม่กันแล้ว
แล้วเราจะใช้แค่ 30 พอมั้ยคะ

เรื่องของเรื่องคืออยากใช้โคโดโมะ  แต่ spf มันน้อย แหะๆ ^^

จากคุณ : Youzen
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 52 04:23:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com