Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[[ HOW TO (กึ่ง) พลีชีพ ]]] ---- Easy Golden Eyes -----แต่งหน้าออกงานง่ายๆด้วยตัวเอง !!!!!!!  

สวัสดีค่ะ ^^
หายไปนานเหมือนกัน พอได้เวลาก็กลับมาทำฮาวทูแก้คิดถึง...

คราวนี้มีคอนเซปต์เป็นการแต่งหน้าออกงานค่ะ  อยากบอกว่าการแต่งหน้าออกงานนั้นไม่ยากเลย ไม่จำเป็นต้องไปจ้างช่างแต่งให้ก็ได้ค่ะ  ยกเว้นกรณีที่ต้องการความทนทานเช้าถึงเย็น หรือความเนี้ยบทุกกะเบียดนิ้ว กรณีนั้นแนะนำให้พึ่งพี่ๆเมคอัพอาร์ตติสต์ค่ะ ^^

โดยลุคที่พลอยนำเสนอในวันนี้เป็นลุคที่เรียกว่า Play safeมากๆ คือเข้าได้กับชุดทุกแบบ ไม่แรงเกิน ไม่น้อยเกิน กลางๆกำลังดี

ที่สำคัญที่สุดวิธีแต่งง่ายมากค่ะ อายชาโดว์ที่ใช้คือพาเลตต์ของเคทตลับเดียวจบ  ส่วนขั้นตอนอื่นๆที่เห้นว่ายุ่งยากตัดออกบ้างได้ค่ะ เอาตามความจำเป็น  โดยพลอยจะเขียนกำกับไว้ค่ะว่าขั้นตอนไหนจำเป็น ขั้นตอนไหนสามารถละได้

ว่าแล้วไปชมกันเลย

ถูกใจชอบใจยินดีรับบริจาคโหวตและกิฟท์ค่ะ

^^

จากคุณ : one way ticket
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 52 15:08:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com