Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณค่าของน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์ของดีที่อยู่คู่คนไทย  

มีอะไรดี ๆ มาบอกเพื่อน ๆ ห้องนี้คะ เกี่ยวกับน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์
ที่ทดลองใช้ด้วยตัวเอง แล้วมีความเปลี่ยนแปลงอย่างเห็นได้ชัด
ต้องเป็นแบบหีบเย็นนะคะ(หมายถึงน้ำมันที่กรรมวิธีไม่ผ่านความร้อน)
ทำให้คงคุณค่าของวิตามินอีบริสุทธิ์ ใช้หมักผมก่อนสระก็ได้(แต่ปิ๋วใช้หลังสระผม นิดหน่อยตอนผมหมาด ผมทำสีไม่มีแห้งไม่แตกปลายเห็นผลจริง
แล้วขวดเดียวกันนี่แหละ ใช้เช็ดเครื่องสำอางค์ที่หน้าเราได้ด้วย ใช้แทนโทนเนอร์เลยนะคะ แต่ให้เอาสำลีชุบน้ำพอหมาดก่อนนะแล้วค่อยเทน้ำมันมะพร้าวลงสำลีแล้วเช็ดเครื่องสำอางค์บนหน้าเรา ก่อนการล้างหน้าตามปกติ คราบต่างๆ นี่ออกหมด แถมบำรุงผิวหน้าไปด้วยในตัว ใช้ไปเรื่อยๆ หน้าจะกระจ่าง และคอนเฟิมเลยนะว่า ไม่แพ้ด้วย ตอนนี้เราใช้อยู่ ส่วนใครที่ผิวแห้งๆ อ่ะนะให้ลองเทน้ำมันมะพร้าวที่ผ่ามือเล็กน้อยแล้วลูบบริเวณที่ต้องการขณะผิวหมาด ๆ พอตัวแห้งจะรู้สึกว่า ผิวนุ่มขึ้น ทดแทนโลชั่นได้สบายๆ ขวดเดียวคุ้มนะ ตั้งแต่หัวจรดน้ำบริเวณจุดกร้านก็ใช้ได้เช่นเดียวกัน อ้อน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์จริง ต้องรับประทานได้ด้วยนะจ๊ะ

จากคุณ : ปิ๋วแหง่ว
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 00:59:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com