Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำวิธีการเลือกเครื่องหนีบผม Speed Iron  

พอดีเข้ามาเห็นหลายคำถาม ส่วนใหญ่จะถามว่ารุ่นไหนดี รุ่นนี้เป็น รุ่นโน้นเป็นไง วันนี้เลยอยากแนะนำเล็กๆน้อย สำหรับการเลือกเครื่องหนีบกันครับ

เริ่มจาก ต้องดูว่าเราต้องการคุณภาพระดับไหน ถ้าต้องการแบบดีเลย
แนะนำให้เลือกรุ่นที่ไม่กินผมถนอมผม
คือ

1.ควรเลือกรุ่นที่มีระบบไอออน หรือ ที่ชอบเรียกกันว่าระบบไอน้ำ จะช่วยถนอมเส้นผม ไม่ต้องให้ผมเปียกครับ
** จริงๆแล้ว เครื่องหนีบผมไฟฟ้าจะต้องใช้ตอนที่ผมแห้งสนิทแล้วเท่านั้น มิเช่นนั้นไอร้อนที่เกิดจากความชื้นเมื่อกระทบกับความร้อนจากเครื่องหนีบผมอาจทำให้หนังศีรษะไหม้ได้ ฉะนั้นระวังอย่าให้เครื่องหนีบผมไฟฟ้าอยู่ใกล้โคนผมหรือศีรษะนะ

2. ควรเลือกเครื่องหนีบผม ที่มีแผ่นทำความร้อนจากเซรามิก หรือ ทัวมาลีน ก็แล้วแต่ชอบ เพราะจะช่วยให้ผมเรียบเนียน ไม่กินผม ด้วยคุณสมบัติที่ทำความร้อนได้เร็วด้วยก็จะยิ่งดีครับ

3. ถ้าต้องการใช้ทำผมในหลากหลายสไตล์ แบบ 7 วันไม่ซ้ำใคร ม้วน หรือ ตรง
ลองเลือกหารุ่นที่บอกไว้ว่าทำได้ทั้ง 2 แบบ คือ ความร้อนจะต้องแผ่กระจายไปสู่ด้านนอกด้วย เพราะฉะนั้น โครงไฟเบอร์ต้องมีความทนทาน ทนร้อนได้ดีด้วยนะครับ

4. ลองมองหารุ่นที่มี ระบบปรับความร้อน ก็จะให้ความสะดวกในการทำผมครับ

5. สายไฟปลายขั้วเครื่องหนีบ ควรจะหมุนได้รอบ 360 องศา เพราะจะทำให้การหนีบมีความคล่องตัว ไม่ติดขัด

วันนี้พิมพ์นานละครับ เดี่ยวถ้ามีเทคนิคการม้วนผมด้วยเครื่องหนีบจะเก็บมาฝากครับ

ขอความสวยจงอยู่กับผู้หญิง

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ย. 52 09:18:48

จากคุณ : ลำธารร่วมสาย
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 09:14:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com