Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

########################Mr & Mrs Paula ทั้งหลายคะ เรากำลังกรึ่มๆ กับการใช้ของเราค่ะ [มันมาเยอะขนาดนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่]  

ตอนนี้ที่มีในครอบครอง

one step cleanser  
healthy toner
skin balancing toner
BHA liquid 2%
Hydralight moisture

แล้ว   ของที่สั่งได้มาเมื่อวาน
AHA gel 8%
Clearly Remarkable with BHA
Ramarkable with AHA
Skin balancing moisture

เก้าตัววะเฮ้ย

ตอนนี้   เริ่มสงสัยว่า   เราใช้ถูกขั้นตอนใหม่??? งงกับชีวิตค่ะ

เช้า
1.ล้างด้วย smooth E เพราะอยากประหยัดน้องone step
2.Healthy toner
3.BHA 2% รอแห้ง20 นาที เพราะเขาบอกว่าต้องเวลาเท่านี้เลย มันถึงออกฤทธิ์
4.clearly remarkable [ต้องรอให้อีก20นาที อีกรึเปล่าคะ แล้วค่อยลงตัวอื่นได้???]
5.differin [ใช้ร่วมกับ AHA ไม่ได้ใช่มั้ยคะ   ก็ต้องยกมาตอนเช้าตามระเบียบ]
6.Hydralight moisture
7.SpectraBan SC แต่ว่าใช้ตัวครีมกันแดด Broccoli ของ Skinfood บ่อยกว่า
8.เบสองุ่น Skinfood [หน้าตอนนี้ อยู่ช่วงเลือดหมดตัวอยู่ค่ะ   สีหน้าซีดได้อีก]

เย็น
1.น้องFasio ขวดฟ้า  [กะจะซื้อZA ที่เป็นCleasing แล้วค่ะ  พอไปยืนดู  ก็งงเลยว่า เอาตัวไหนดีหล่ะเธอ???]
2.Benzac 15 นาที
3.ล้างหน้าด้วย one step cleanser
4.Skin balancing toner
5.AHA 8% รอ 20 นาที
6.Remarkable with AHA[ต้องรออีกยี่สิบนาทีด้วยรึเปล่า???]
7.Skin Balancing moisture

กว่ามันจะหมดได้   ตายแน่นอน   ทำไมเยอะงี้   ลองทำมาเมื่อเย็นวานกับเมื่อเช้านี้ค่ะ

ทุกคนก็ใช้อย่างนี้เหรอคะ???

มีคนบอกว่าตัว Remarkable กับ Clearly Remarkable นี่ มีตัวยาไฮยาควินิน ซึ่งเขาแนะให้หนูใช้แค่อาทิตย์ละครั้งพอ

แต่หนูเห็นเจ้Paula เีขียนว่า Daily อ่ะ
หนูเลยยัดเช้าเย็น  อยากให้รอยสิวเก่าๆ มันหายไปแล้วนี่นานะ = =
มันทรมานน้องใบหน้าหนูเกินไปรึเปล่า???

เราเรียงลำดับตามนี้ถูกมั้ย???   เห็นว่ามีตัวยาซ้ำซ้อน  จริงหรอ???
เพราะถ้าจริง   เวลาไปค่ายอะไรทำนองนี้ จะได้ไม่ต้องแบกรูปแบบขวดไป เอาแบบหลอดไปละกัน

แต่ก็ยังอยากให้รอยหายไปเร็วๆ นี่นาเนอะ   เห็นcomment จากกระทู้ก่อนหน้านี้แล้วเหมือนให้ใช้ได้ไม่เป็นไรเลยอ่ะ   งั้นหนูควรทำไงดี???

อีกคำถามค่ะ

หนุจะยัด Skin Bootsing Serum ของ OP ขวดส้ม   ไว้ช่วงไหนดีคะ???

ป.ล.   ที่กล้าใช้ขนาดนี้   เพราะสิวหายแล้วนะคะ  ถ้าเป็นก่อนหน้านี้ช่วงกค.คงไม่กล้าหรอกค่ะ   ตอนนี้เหลือแต่รอยสิว เอิ๊ก >_<

จากคุณ : HIHO_HIHO
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 52 15:41:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com