Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

----รีวิว จากสมาชิกใหม่ รักษาสิวด้วยตัวเอง+Skincare ดี+ถูก ที่หลายๆคนอาจมองข้ามไป----  

สวัสดี พี่พี่ น้องน้อง เพื่อนๆๆโต๊ะแป้งทุกคนน่ะค่ะ

เป็นสมาชิกใหม่แต่วนเวียนสิงสู่ที่นี่มานานแล้วค่ะ

วันนี้จะมารีวิวของที่ใช้ และการรักษาสิวด้วยตัวเองน่ะค่ะ

ปกติแล้ว เลสล่าเป็นคนที่ผิวมันมากกกกกกก ขั้นเทพแบบซุปเปอร์เลยค่ะ

แถมมีเหงื่ออกเยอะมากด้วยค่ะ หน้าเลยดูสกปรกโสมม มากมาก

เป็นสิวตั้งแต่ยังเยาวัยจนปัจจุบันก็ยังเป็นอยู่ ไม่หนีหายไปไหน

แต่ก่อนหาหมอมาเกือบทุกที่ ตอนหาหมอก็ดีค่ะ ใสขึ้น พอหยุดก็เน่ากว่าเดิม

วนเวียนเป็นกงเกวียนกงกำแบบนี้มาเป็นสิบๆปี

เคยท้อเลยตัดสินใจจบด้วยการกินโรแอคค่ะ

กินมาประมาณ 6-7 เดือนต่อกัน และซื้อครีมจากร้านหมอแห่งหนึ่งมาใช้คู่กัน

ช่วงนั้นสิวไม่ค่อยขึ้น ทุกคนที่เจอทักว่าหน้าใส

สิวที่หลังไม่มีเลย(แต่ปัจจุบันอย่างกะคางคก5555)

แล้วก็หยุด ไปไม่ขึ้นมา 5-6 เดือน แล้วก็กลับมาขึ้นอีกเหมือนเดินทุกอย่าง

แล้วก็เสาะแสวงหาครีมที่เค้าว่าดีเจ๋งๆๆมาลองสุดท้ายก็ไม่หาย

ลองมาหมด ทั้งในเว็บ ทั้ง แบรนด์ หมอจุฬา ก็ลอง

ตอนนั้นคิดอย่างเดียวว่าอยากหายอันตรายก็ยอมถ้าหาย

สรุปว่ามันทำให้ดีขึ้น แต่ มันเหมือนฝังในอยู่ใต้ผิวเรา

เคยท้อถึงขั้นไม่ทำอะไรกับมันแล้วปล่อยให้มันเป็นไปตามวัฏจักร

ช่วงนั้นหน้าแย่มากๆๆๆๆ แม่ก็บ่น สุดท้ายพอได้มาอ่าน

บล็อคคุณฝน FONKAN ทำให้มีกำลังใจ

และเมลล์ไปขอคำปรึกษาจากคุณฝน

คุณฝนน่ารักมากค่ะให้คำปรึกษาและให้กำลังใจดีมาก

ขอบคุณคุณฝนจากใจจริงเลยค่ะ ขอให้คุณฝนหน้าใส สวยวันสวยคืนน่ะค่ะ

เราก็เลยเริ่มหัดมาสนใจตัวเองใหม่อีกครั้ง

แต่ว่าด้วยเศรษฐกิจ ตอนนี้เงินหายาก บวกกับเงินเดือนอันน้อยนิด

ที่ต้องเจียดก็เลยทำให้เสาะแสวงหาแต่สิ่งที่ดี

และที่สำคัญราคาถูกที่เหมาะกับหนังหน้า ดูส่วนผสม

และการตัดสินใจลองจากตัวเอง

-----ปล.. ใครมีวิธีทำให้เหงื่อออกน้อยลงบ้างไหมค่ะ

ของทั้งหมด อยู่ที่สภาพหน้าและการพิจารณาของแต่ละบุคคลน่ะค่ะ

เริ่มกันเลยค่ะ

จากคุณ : เลสล่า
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 52 14:51:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com