Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์ลดความอ้วน  

สวัสดีค่ะ เราเคยหนักมากสุด 57 โล แต่ตอนนี้เหลือ 47 ค่ะ ภายในเวลา 1 ปีี เราลดแบบไม่อดนะคะ ตื่นมาก็ทานเลย แต่หลัง 5 โมงเย็น เราไม่ทานค่ะ ที่สำคัญออกกำลังกายค่ะ เราจะทำอาทิตย์ละ 3 วันค่ะ วันละ 2 ชั่วโมง ถ้าวันไหนตบะแตกทานเยอะมากๆ วันต่อไปจะทานนิดเดียวค่ะ ระหว่างวันดื่มน้ำเยอะมาก ทำให้ผิวไม่เหี่ยวค่ะ ผลไม้ทานทุกวัน แต่น้ำผลไม้ไม่ดื่่มนะคะ เพราะว่าน้ำตาลเยอะมาก ก่อนทานทุกครั้ง ต้องดูแคลลอรี่ค่ะ และทานแต่พออิ่มค่ะ ทำง่ายๆ แต่ให้ผลระยะยาวค่ัะ ช่วงนี้เราทานตอนดึกเพราะคุณสามีชวนทาน แต่น้ำหนักไม่ขึ้นนะคะ สำหรับเราไม่งดแป้งค่ะ เพราะจำเป็นต่อร่างกาย แต่เราจะทานแป้งเฉพาะช่วงเช้าค่ะ ตอนเย็นจะเป็นสลัด หรือผลไม้ น้ำตาลก็ทานบ้างค่ะแต่ไม่เยอะ เป้าหมายเราอยู่ที่ 44 โล เพราะเราไม่สูง ส่วนเพื่อนๆ ที่ลดอยู่ตอนนี้ก็ สู้ๆ นะคะ ที่สำคัญอย่าใช้ยาเลยนะคะ เพราะเราเคยใช้ ผลเสียมากมายเลยทีเดียวค่ะ

จากคุณ : sudekenc
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 52 02:35:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com