Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องใช้เครื่องสำอางค์แล้วสิวขึ้นค่ะ  

คือตอนแรกก็เป็นสิววัยรุ่นธรรมดาอ่ะค่ะ
เเล้วก็ไปหาหมอใช้ยาหมอตลอดจนสิวหายนะค่ะ
ทีนี้เริ่มเเต่งหน้่าอ่ะค่ะใช้BB cream SKIN79รุ่นHot pinkอ่ะค่ะ
กับแป้งป่าตอง แรกๆก็ยังไม่สิวขึ้นนะค่ะ
ใช้ที่ล้างเครื่องสำอางค์ของskinfood Aloe Vera Foaming  
Cleanserอ่ะค่ะ
ผ่านไปสัก3-4เดือนได้อ่ะค่ะ สิวเห่อเต็มหน้าเลย ทั้งๆที่ก็ยังใช้ยา
หมอควบคู่ไปด้วยนะค่ะ
ตอนนี้เลยหยุดใช้ทุกอย่างนอกจากยาหมอค่ะ
สิวเก่าก็หายแต่สิวใหม่ยังไม่หยุดขึ้นเลยค่ะ
แล้วทีนี้ตอนนี้ความจำเป็นจะต้องแต่งหน้าอ่ะค่ะ
เลยอยากจะปรึกษาว่าเราควรจะเปลี่ยนเครื่องสำอางค์ยกเซ
ทเลยหรือเปล่าค่ะ
หรือควรทำยังไงดี เคยลองเปลี่ยนที่ล้างหน้าเเล้วจากแบบโฟมมา
ลองเป็นแบบน้ำสิวก็ยังไม่หยุดขึ้นเลยอ่ะค่ะ
ตอนแรกเราลองหยุดใช้บีบีก่อนเเล้วทาเเป้งป่าตองอย่างเดียว  
สิวก็ยังไม่หยุดขึ้นสุดๆเลยค่ะ
เลยหยุดทั้งบีบีทั้งแป้งทั้งบรัชออน
เราควรจะกลับไปให้ยี่ห้อเดิมหรือว่าเปลี่ยนดีค่ะ
เพราะเราเเค่จะเเต่งหน้าช่วงสั้นๆประมาณ3-4วันเองอ่ะค่ะ
เพราะตอนที่ใช้เเล้วสิวขึ้นนี่ใช้เวลาตั้ง3-4เดือน
แต่จริงๆเเล้วลึกๆก็กลัวว่าสิวมันจะลามปามมากๆอยู่เหมือนกันอ่ะ
ค่ะ
เราควรจะใช้เครื่องสำอางค์ตัวไหนดีที่คุมมัน สำหรับคนเป็นสิว  
และปกปิดดีค่ะ
ยังไงขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะค่ะ

จากคุณ : kichikumegane
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 52 18:45:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com