Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(แอบรีวิว IPL รักแร้ไปในตัว) IPL รักแร้ไปแล้ว จะไปทำสปารักแร้อีกได้มั้ยคะ?/หน้าราม+คลองตันมีที่ไหนมีสปารักแร้มั้ยคะ?  

ยาวหน่อยนะคะ แอบรีวิวไปในตัว

คือเพิ่งยิง IPL รักแร้ไปเมื่อ 3 อาทิตย์ก่อนค่ะ เพิ่งยิงครั้งแรก ที่คลินิกแพทย์สมชายค่ะ ที่ตัดสินใจทำที่นี่เพราะเคยอ่านรีวิวของท่านหนึ่งในห้องแป้งนี่แหละค่ะ (ขอโทษด้วยที่จำ login ไม่ได้) จึงอยากลองทำเป็นครั้งดูก่อน เพราะยังไม่อยากลงคอร์สค่ะ อยากรู้ว่าจะเป็นยังไง

โดยส่วนตัวเราเป็นคนขนไม่เยอะไม่หนาอยู่แล้วนะคะ แต่ถอนบ่อยมันเลยเป็นหนังไก่อะ เลยอยากยิง IPL เอาความขาวเนียน
นับว่าเห็นผลดีมากเลยค่ะสำหรับเรา เพราะขนที่ขึ้นมาใหม่เส้นบางมาก แล้วก็ขึ้นช้ามากค่ะ

ทีนี้จริงๆเราควรจะไปยิงซ้ำครั้งที่ 2 ตั้งแต่เสาร์ที่แล้วละล่ะ แต่เงินเดือนมันยังไม่ออกง่ะ เลยกั๊กเงินไว้่ก่อน กลัวชอต T_T

แต่ๆๆๆๆ....เมื่อวันก่อน มันมีงานเลี้ยง เราก็แบบ ขนชุดใหม่มันก็ขึ้นแล้ว (ถึงจะไม่ยาวก็เถอะ แต่มันก็ยังมีขนส่วนที่ยิงแล้วยังเหลือให้ระคายตา)
เราก็เลยตัดสินใจโกน (พนักงานบอกว่าโกนได้แต่อย่าถอนก็พอ)

ปกติเวลาโกนขนรักแร้นะ ซัก 2-3 วันมันก็จะขึ้นมาเป็นตอๆแล้วใช่ป่ะ ประมาณมิลนึงอะ
เราก็อยากจะไปยิงใหม่อาทิตย์นี้แหละ...แต่ คุณขนเจ้ากรรมมันยังไม่ยอมขึ้นใหม่ซักทีเลยค่ะ นี่รักแร้ยังเนียนกิ๊งอยู่เลย... - -" คือขนที่ขึ้นมาใหม่มันบางมาก จนโกนแล้วจะหายไปเลยไม่เป็นตอเลย

คิดว่าเราคงต้องรอไปซักอาทิตย์ - 2 อาทิตย์เลยด้วยมั้ง กว่าัขนมันจะขึ้นยาวสม่ำเสมอกันให้ยิงได้อะ

ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี

แล้ววันที่โกนขนอะ เราไปเดินสยาม (ปกติก็เดินบ่อยมากเลยอยากจะลองเปลี่ยนมายิงที่สยามดู) เลยลองเข้าไปถามคอร์สเลเซอร์ที่ของขวัญคลินิกดู เค้าบอกว่า โปร 2900 ยิงได้ 5 ครั้ง แต่โปรหมดวันนี้นะคะพี่...อร๊ากกกก!!! มันตกครั้งละ 580 เอง!!!
อยากควักตังทำเดี๋ยวนั้นเลย แต่เพิ่งโกนขนไป...แถมคุณแฟนบอกว่าห้ามใช้ตังเกินโควต้า T_T

น้องพนักงานเค้าก็ดีนะคะ ไม่ฮาร์ดเซลเลย..พอยกรักแร้ให้น้องเค้าดู เค้าบอกว่าอุ๊ยพี่ไม่ต้องทำนะคะขนยังไม่ขึ้นใหม่เลย ทำไปก็ไม่เกิดประโยชน์อะไรค่ะ เอาไว้ให้ขนขึ้นมาก่อนแล้วค่อยมาทำนะ หนูว่าพี่กลับไปคิดก่อนก็ได้ค่ะ...

ถือว่าประทับใจตั้งแต่บริการเลยค่ะ (เดี๋ยวจะแวะไปดู้โปรเรื่อยๆนะคะน้อง)

เอ้า ร่ายมาซะยาวเหยียดทีนี้จะถามว่า ในระหว่างที่เรารอให้ขนมันขึ้น (เหมือนจะลำบากเนอะ - -")
เราจะไปทำสปารักแร้ได้มั้ยคะ...โดยบอกเค้าว่า ไม่ต้องมาถอนหรือ wax ขนเรานะ เรารจะเอาไว้ แต่ช่วยสครับหรือโปะหรือพอกอะไีรก็แล้วแต่ให้มันขาวๆเนียนๆแทน อย่างนี้จะได้มั้ยคะ

แล้วก็ พอดีห้องอยู่แถวคลองตันน่ะค่ะ แต่เพิ่งย้ายมา (และกำลังจะย้ายไปอีกแล้ว) ยังไม่ค่อยรู้จักร้านทำพวกนี้เท่าไหร่ อยากให้ช่วยแนะนำร้านหน่อยค่ะ

ส่วนตัวใช้ wakilala อยู่ค่ะ เป็น Essence ทาหลังอาบน้ำ แต่ว่าใช้มั่งไม่ใช้มั่ง
เรื่องความขาวก็ ok นะคะ แต่หนังไก่เอาไม่อยู่ค่ะ - -"

แฮ่ก...แฮ่ก...แฮ่ก...

นี่เป็นกระทู้ที่ยาวที่สุดเท่าที่เขียนมาเลยมั้งเนี่ยะ อย่าเบื่อซะก่อนนะคะ มาตอบเค้าก่อนน้าาาาา

จากคุณ : stacynarak
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 01:17:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com