Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++จะบ้าหรือตัวเธอ จักกูแร้นะไม่ใช่ซีรี่ย์ prison break+++  

ดูโฆษณา.....หรือป่าวไม่แน่ใจ ที่ผู้หญิงจุกกูแร้ ขาวเนียนจนทำให้ผู้ชายไม่ยอมดูบอลได้

เว่อร์จริงๆ ผมเป็นผู้ชาย ยังไม่เค้ยไม่เคยจะหลงจักกูแร้ผู้หญิงจนหัวปักหัวปำแบบนี้เล้ยสักกะที  ผมว่าผู้ชายคนอื่นก็เป็นแหละ

ผมนะ ไม่ต้องขาว เรียบเนียน เป็นกระดาษ เอสี่หรอก (อีกไม่นานจะมีจักกูแร้ขาวอมชมพู รูขุมขนกระชับแน่นเปรี๊ยะๆมาอีกคอยดูสิ) แค่ไม่มีขน หรือ ขี้ไคลก็พอแล้ว
  เวลามองผู้หญิงก็จะมองรวมๆ จักกูแร้ไม่ค่อยได้มอง(เพราะคงไม่มีผู้หญิงคนไหนเดินชูจักกะแร้หรอกนะ) ถ้าขาวมันก็ดี แต่จริงๆแค่สะอาดผมก็ว่าไม่น่าจะอะไรมากมาย

สงสารก็แต่ผู้หญิงนะ เคยคุยกับเพื่อนว่า เราน้าเป็นผู้ชายแสนจะสบาย
จักกะแร้ก็ไม่ต้องโกนต้องแว๊กซ์ ขนหน้าแข้งก็ปล่อยตามธรรมชาติ ไม่ต้องไปถางให้น้ำตาเล็ด
 ไหนจะเล็บ จะผม จะโอ้ยยเยอะแยะ รายละเอียดปลีกย่อยมากมาย

ขนาดสบู่ยังต้องแยกเลยว่าสบู่สำหรับจุดซ่อนเร้น

เพื่อนผมบอกว่า "ก็ผู้หญิงเขาทำแบบนี้ก็เพื่อผู้ชายนั่นแหละ"
 เออ ผมก็เห็นด้วยนะ แต่บางทีก็อดสงสัยไม่ได้ว่า เธอรู้ได้ยังไงว่าจะใช้อะไรก่อนอะไรหลัง อันนี้ครีมใต้ตาล่าง เปลือกตาบน กลางวันกลางคืน
แล้วถ้าคืนไหนที่พวกเธอเหนื่อยมาก แล้วกลับมายังต้องทำพิธีกรรมเหล่านี้อีก คงเหนื่อยน่าดู
 "ก็ผู้หญิงเขาเป็น mutant นี่หว่า" ในที่สุดเราก็สรุปกัน
 ผู้หญิงละเอียดอ่อน ใส่ใจในทุกรายละเอียด รักสวยรักงาม และก็ต้องการหาความมั่นใจมาใส่ตัวเองเสมอๆ

พวกเครื่องสำอางค์เขาคงเห็นจุดเหล่านี้มั้งเลยออกอะไรต่อมิอะไรที่บางทีก็ต้องร้อง ว้ออออ มีแบบนี้ด้วยเหรอ กลุ่มตลาดผู้หญิงเป็นกลุ่มที่มีกำลังซื้อสูง เขาเลยพยายามหาจุดบกพร่องของผู้หญิงที่บางทีก็ไม่ต้องขนาดนั้นก็ได้มาเป็นจุดขาย

เรื่องจักกูแร้นี่ก็เหมือนกัน ปกติแล้วคงไม่มีใครไว้ขนจักกูแร้หรอก แต่เห็นว่าผู้หญิงมักมีปัญหากับจุดนี้เลยหาผลิตภัณฑ์มารองรับ ใช้ได้ผลรึเปล่าก็ไม่รู้

บางทีนะผมว่า ผู้หญิงก็ไม่ต้องสมบูรณ์แบบก็ได้นะผมว่า เพราะบางทีการที่พยายามจะเป็นผู้หญิงที่สมบูรณ์แบบก็เหนื่อยนะ

จักกูแร้จะดำไปบ้าง ผมจะแตกปลายไปนิด ต้นขาจะล่ำไปหน่อย หรือผิวจะไม่ขาวผมชมพูแบบดารา หรือสาวเกาหลี ก็ไม่ใช่ว่าคุณค่าในจิตใจเราจะลดลง
  ดูอย่างโอปอลสิ ผมและเพื่อนผมที่เป็นผู้ชายหลายคนยังชอบเลย

เธอสวยมั๊ย ก็ไม่มาก

ขาวมั๊ย ส่ายหัวอย่างแรง

จักกูแร้เนียนป่าว ...คงไม่

แต่โดยรวมแล้วมีเสน่ห์อ่ะ อันนี้สำคัญ

ว่ามาเสียยาวเลย กะว่าจะมาฮาเรื่องโฆษณานั้นเฉยๆ ไหงมาออกทะเลขนาดนี้
แต่ยังไงก็นะครับฝากถึงสาวๆว่า จะใช้จะทำอะไรก็ต้องมีสติ อย่าตามกระแส อย่าให้พวกสื่อ มากำหนดชีวิตเรา ต้องขาว ต้องเนียน ต้องนู้นนี่นั่น  
โฆษณามาบอกคุณว่า อยากขาวใสเหมือนสาวเกาหลีมั๊ย ก็อย่าไปกระดี๊กระด๊าตอบเขาไปว่าอยากๆ ทั้งที่เราก็รู้ตัวเองว่าเราไม่ใช่
 คราวหลังมาถามอีก คุณก็ตอกกลับไปเลยว่า  ไม่ย่ะ ชั้นจะดำของชั้นแบบนี้แหละ

และถ้าผู้ชายมันจะรักชั้นเพราะจักกูแร้ชั้นเนียนก็ให้มันรู้ไป

ย้ำจุดยืนของตัวเองชัดๆไปเลย 555

***** แวะเข้ามาอ่านและมาบอกว่า

ผู้ชายน่ะครับร้อยทั้งร้อยก็ชอบมองผู้หญิงสวยๆทั้งนั้นแหละครับ ก็เขาแต่งมาให้มองนี่นา
แต่พอเอาเข้าจริงๆให้เป็นแฟน ลองดู ผู้ชายหล่อๆสิครับ แฟนไม่เห็นจะเป็นแบบ
สวยๆอย่างดาราเลย เพื่อนผมหลายๆคนแฟนก็ไม่สวยมากนะครับ แต่น่ารัก และที่สำคัญนิสัยดี ฮาได้ใจ  

อย่างผมนี่ไงแฟนก็ไม่สวยอ่ะ แต่ขำ และที่สำคัญไม่ขาวไม่อึ๋ม ไม่เอ็กซ์
ข้อบกพร่องบนสารร่างนี่ 108 แต่ก็ไม่ได้เอามาเป็นข้อตัดสิน ดีเสียอีกจะได้มีอะไรมาล้อเธอขำๆ ถ้าสวยไปหมดไม่รู้จะล้อเรื่องอะไร

ตัวก็ไม่ขาว หัวก็ฟูฟ่อง ขาก็ลีบยังกะเป็นโปลิโอ หน้าอกแฟบได้อีก หน้าก็ไม่ได้เนียนอะไรมากมาย ขนแขนเป็นลูกลิง

แต่เรื่องพวกนี้กลับเป็นเรื่องเล็กไปเลยเมื่อ...

เธอที่ไม่เรื่องเยอะ เวลาไปไหนแต่งตัวไม่นาน
ไม่กลัวแดด กลัวลม ไม่กลัวฟ้ากลัวฝน ไม่ห่วงสวย
ลุยๆ จิตใจดีมองโลกสีชมพูไปโหม๊ด

โอยและข้อดีอีกเยอะแยะครับคุณ ที่ผู้ชายเขามอง

เขาไม่ได้มองแค่ภายนอกหรอก เอาเข้าจริงๆ
ที่ตอนแรกๆต้องมองภายนอกเพราะเราไม่รู้จักเขานิ จริงป่ะ
ไม่รู้จะไปปลื้มเขาตรงไหน แต่พอได้คบจริงๆแหละ ถึงจะรู้ว่าผู้หญิงคนไหน
สวยจริง สวยปลอม
จริงป่ะ อิๆ

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 16:52:32

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 12:41:14

จากคุณ : airbusboy
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 12:38:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com