Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ ว่าด้วยเรื่องของ "GIVE"] อ่านกันให้เข้าใจครับ....  

+++ สืบเนื่องมาจากกระทู้แนะนำของห้องแป้ง ที่ว่าด้วยเรื่องการตั้งกระทู้แจก Give ตรงนี้ผมไม่ขอออกความเห็นครับ แต่จะขอออกมาชี้แจงแทนเว็บพันทิปเกี่ยวกับเรื่อง "การมีส่วนร่วมในเว็บ" เพราะเห็นมีสมาชิกหลายท่านยังไม่เข้าใจครับ

***************************************************************************************

+++ วัตถุประสงค์ของการให้ Give ครับ +++

....................เว็บพันทิปได้พัฒนา ระบบคะแนนสมาชิก (PantipMember Point) ...............

...เพื่อกระตุ้นให้สังคมการแลกเปลี่ยนความรู้และข้อมูลในเว็บพันทิป พัฒนามากยิ่งขึ้น และเกิดประโยชน์กับผู้ใช้งานมากที่สุด โดยต้องการให้เพื่อนสมาชิก ช่วยกันคัดเลือกและส่งเสริมเนื้อหาที่น่าสนใจ เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนข้อมูล อย่างมีคุณภาพ และเพื่อให้เจ้าของข้อความรู้สึกมีกำลังใจ ที่จะแบ่งปันข้อมูลดีๆ ให้กับคนอื่น จึงขอความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิก ให้คะแนน Give โดยพิจารณาที่ข้อความ ไม่ใช่ตัวบุคคล และร่วมกันสร้างมาตรฐานการให้คะแนน Give เพื่อให้ระบบคะแนนสมาชิกสัมฤทธิ์ผล เกิดประโยชน์กับสังคมพันทิปมากที่สุด

+++ ขอขอบคุณคุณthankgodifoundu ไว้ตรงนี้ด้วยครับ +++

******************************************************************************************  

.....ว่าด้วยเรื่องของ Give....

1. ทางเว็บให้ฟรีครับ จะเอาไปให้ใครก็ได้

2. ไม่จำเป็นต้องให้เฉพาะคนที่ตั้งกระทู้ (เจ้าของกระทู้) ให้คนที่มาตอบได้ ถ้าขอความนั้น "ถูกใจ" เราครับ

3. คะแนนที่เหลือจะถูกลบทิ้งทุกสิ้นเดือน

(ต่อข้างล่างครับ)

Edit แก้คำผิดครับ

******************************************************************************************

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 23:20:56

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 23:20:06

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 23:15:59

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 23:13:36

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 22:28:53

จากคุณ : pinspin
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 17:04:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com