Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

review การใช้differin ครับ  

ผมใช้ differin กับ benzac มาจะสองเดือนแล้ว ครับ

ตอนแรกก่อนใช่หน้าไม่มีสิวอะ (อันนี้เพื่อนบอก) แต่ถ้าเอามือจับจะรุ้ว่ามีสิวอุดตัน ที่สำคัญหน้าไม่เรียบอะ รูขุมขนกว้าง

แต่พอมาใช้differin ครับ งานเข้า สิวขึ้นพรึบ แบบแหกไปเลย

ที่ผ่านมาเดือนกว่าเพื่อนทักกันเกรียวกราวว่าไปทำไรมา หน้าทั้งโทรม ทั้งหมอง สิวก็ขึ้นเยอะมาก

มีแต่คนคิดว่าผมโดนน้ำคลอง น้ำกรดสาดหน้า ขนาดนั้นเชียว

แต่พอผ่านมาเดือนจะเข้าเดือนที่สอง สิ่งที่สัมผัสได้ คือสิวใหญ่ๆ

ยุบกลายเป็นจัดเล็กๆ แค่จุดเล็กๆ ไม่มีรอยแดง หน้าเรียบเนียนมาก

(ระหว่างที่ใช้ differin ไม่ได้บำรุงเลย) แต่ยังมีสิวอยู่ประปราย

ซึ่งเริ่มดูไม่ค่อยน่าเกลียดเท่าตอนใช้แรกๆครับ  เข้าว่ามันกำลังจัดสภาพผิวหน้าใหม่

ตอนนี้ก็หวังว่าจะเป็นแบบที่หลายคนบอก คือสามเดือนจะหายหมด

555 ให้เลทสี่เดือนก็ได้ สิวเหมือนตุ่มไขมันใต้คางหายเรียบ

ชอบครับ หลังจากที่ต้องไปหาหมอให้่วุ่นวาย

benzac differin อยู่ในระดับที่พึงพอใจที่เดียวครับ

ผลดี สิวหายครับ หายไปจากชีวิต รูขุมขนเล็กลง รอมแดงหาย หน้าเรียบเนียน

ผลเสีย สิวเห่อมากช่วงแรก(เ้ข้าใจว่ามันดันสิว แล้วก็จะหายไปอีกตลอดกาล) หน้าแฟะ สิวหัวหนอง สิวบรึ้มๆทั้งนั้น พูดง่ายๆหน้าแหก

: D

จากคุณ : ship9960
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 18:17:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com