Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- { { Risa Baby } } - สาวๆจ๋าใครเบื่อใส่แว่น หรืคอนแทคเลนส์ แล้วอยากทำ Lasik มั่ง เรามีข้อมูลมาฝาก - { { V.อยากเล่า } }  

แต่ก่อนเราก็เป็นสาวแว่นนะจ๊ะ

เรามีปัญหาสายตายาวแต่กำเนิด และกล้ามเนื้อของตาเราทำงานได้ไม่ปกติจ้า ไม่ใช่ Lazy Eyes นะคะ เป็นเกี่ยวกับ มัสเซิล อ่าค่ะ ตัวกล้ามเนื้อเลย

ครอบครัวเราตรวจพบความผิดปกติในการมองเห็นของเราตั้งแต่เราอายุยังไม่ถึงขวบจ้า เป็นความโชคดีที่พี่ชายของเราเรียนแพทย์เลยช่างสังเกตุ และแม่ พ่อ กับพี่สาวก็ค่อนข้างจะเอาใจใส่มากๆจึงพาเราไปพบแพทย์ตั้งแต่ยังเล็ก เราเริ่มใส่แว่นตอนอายุจะ 2 ขวบ (อ่านจากบันทึกที่แม่เขียนให้ตั้งแต่วันที่คลอด จนวันที่พ่อเสีย T^T)

เพิ่มเติมนะคะ

อย่ารู้สึกลำบากใจที่จะถามค่ะ สามารถสอบถามได้ค่ะ จ๊ะตั้งกระทู้ตรงนี้เพราะ จ๊ะว่างมากแล้วมีข้อมูลในหัว เพราะฉนั้นอย่ารู้สึกเกรงและเกร็งถ้าจะถามคำถามจ๊ะ อยากรู้อะไรถามโลด เพื่อนกันทั้งนั้นอย่าได้เครียด อย่าได้กลัววววว ^o^

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 52 10:48:45

จากคุณ : AnCk-Su-NaMuN
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 52 22:08:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com