Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอ BA DARPHIN ทำพิษซะแล้ว  

เมื่อวานได้มีโอกาสไปทดลองนวดหน้าที่ DARPHIN สาขาพารากอนมาค่ะ

ประทับใจนะคะ BA นวดดีมาก ผลิตภัณฑ์เค้าก็หอม ถือว่าเป็น 1 ชั่วโมงที่ประทับใจเลยหล่ะค่ะ

หลังจากนั้นก็ BA ก็จะแนะนำผลิตภัณฑ์ของ DARPHIN ให้ฟังซึ่งก็ดูน่าสนใจมาก ด้าน BA ก็แนะนำจัดชุดให้เสร็จสรรพ พร้อมเสนอโปรโมชั่นที่มีของทางห้างและของ counter ให้ฟัง

ด้านเราก็อืมๆ เออออตามเค้าไป แต่.....ยังไม่อยากเสียเงินก้อนอีก ณ ตอนนี้ เพราะเพิ่งถอยโทรศัพท์ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว จึงไม่กล้าออกตัวเเรง

ด้วยความที่เราเจอผลิตภัณฑ์บำรุงผิวอะไรที่ดีๆ ก็จะนึกถึงแม่  ก็อยากให้ได้ใช้ด้วยผิวจะได้ดีๆ ก็เลยถามเรื่องสินค้าไปเรื่อยว่าผู้ใหญ่จะบำรุงได้ลึกขนาดไหนอะไรก็ว่ากันไป  โดยจะขอเก็บข้อมูลไปตัดสินใจก่อน (เคลียร์หนี้บัตรเครดิตเดือนนี้ได้ เดือนหน้าจะกลับมาถอย)

เราก็เลยขอเวลาไปตัดสินใจก่อน (จะไปโม้ให้แม่ฟัง...เผื่อสนใจด้วย) ก็เลยปฏิเสธไปบอกว่า "ไงเดี๋ยวขอกลับไปตัดสินใจก่อน แล้วคราวหลังพาแม่มาดูด้วยเผื่อท่านสนใจ(แล้วเราก็ถามชื่อคุณ BA คนนี้ พร้อมถามว่าอยุ่ทุกวันใช่ไหมคะ อารมณ์ว่าคราวหน้าชั้นจะมาซื้อกับเธอนั่นแหล่ะจ่ะ)"

พอเราบอกปฏิเสธไปแบบนี้ปุ๊ป หน้า BA คนนี้ก็เปลี่ยนสีทันทีเลย เก็บของปึงปังพูดจาไม่มองหน้าอีก เราก็เลยบอก "ขอบคุณนะคะ" แล้วเดินออกมาเลย (เจอ BA แบบนี้หล่ะขอบาย) หลังจากนั้น คุณ BA คนนี้ก็พูดไล่หลังมาอีกว่า "ถ้ามัวแต่รอคุณแม่..เดี๋ยวหน้าก็เหี่ยวเท่าคุณแม่พอดี"  (โห......ปรี้ดดดดดดดเลยค่ะ ณ จุดนี้ รู้สึกได้ว่าหน้าร้อนวูบ)

เราไม่ได้หันกลับไปวีนเค้าหรืออะไรนะคะ ไม่อยากลดคุณค่าตัวเอง แต่ได้ยินแล้วอึ้งไปเลย กล้าพูดแบบนี้กับลูกค้าด้วย สินค้าก็มีราคา แถม counter ก็อยู่ในห้างหรู treat ลูกค้าแบบนี้ได้ด้วยหรือ

วันนี้เลยมานั่งคิด...จริงๆเราชอบสินค้าเค้านะคะ จะไปถอยมาใช้เสียหน่อย แต่คงไม่กลับไปที่นี่....เสียอารมณ์

ยี่ห้อนี้มี counter ที่ไหนแนะนำอีกบ้างคะ ที่ BA คุยง่าย nice nice หรือเราควรจะกลับไปพารากอนแล้วซื้อกะ BA คนอื่นแล้วเชิดใส่ชีดีคะเนี่ย 55555

จากคุณ : Bravo to the Universe
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 52 21:57:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com