Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนแอบอ้างทั้งรูปทั้งชื่อ ไปลงขายของ แบบนี้ทำอย่างไรดีคะ ?  

สวัสดีค่ะ โอ้กิฟท์เองค่ะ

มีผู้ประสงค์ดีหลังไมค์มาบอกว่าโดนแอบอ้างชื่อหรือเปล่า

เพราะเห็นรูปที่กิฟท์รีวิวในบล็อค ถูกนำไปลงขาย โดยชื่อของกิฟท์เอง

โดยที่มีสำนวนแปลกๆ จึงเกิดความสงสัย จึงหลังไมค์มาถามกิฟท์

ขอบคุณ :  คุณ นักคุ้ยกระบะ   ด้วยค่ะ ที่แจ้งมาให้ทราบ

---------------------------------

แถมประกาศขายที่ Pantip market นี่เองค่ะ จะทำยังไงได้บ้างคะ

เกรงว่า คนมาซื้อจะหลงชื่อแล้วตกเป็นเหยื่อได้ ...

ที่ลิงค์นี้ค่ะ

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=F9344215

จากคุณ : oh_gift99
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 52 16:50:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com