Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

asa banana diet สูตรลดความอ้วนสุดฮิตจากญี่ปุ่น  

วันก่อนไปเดินบีทูเอส สะดุดตากับหนังสือ อยากผอม-สวยกล้วยช่วยคุณได้
เปิดดูเนื้อหาด้านในน่สนใจมากค่ะ เป็นการกินกล้วยในมือเช้าเพื่อการลดน้ำหนักสำหรับคนที่ไม่สามารถอดอาหารได้ วิธีการก็ง่ายๆมากไม่ต้องฝืนเลยค่ะ

1. ทานกล้วยหอมในตอนเช้าโดยไม่จำกัดปริมาณ เคี้ยวให้ละเอียดและดื่มน้ำเปล่าตามเท่านั้น
       2. ถ้ารู้สึกว่าไม่อิ่มให้ทานข้าวได้หลังจากทานกล้วยหอมอย่างน้อย 30 นาที
       3. สามารถทานอาหารกลางวันและมื้อเย็นได้ตามปกติ
       4. ของว่างหรือขนมสามารถรับประทานได้ แต่ถ้าเป็นผลไม้จะดีที่สุด
       5. ทานมื้อเย็นให้เร็วขึ้น จะมากหรือน้อยไม่เป็นไร ควรทานช่วง 6 โมงเย็น แต่ไม่เกิน 2 ทุ่ม
       6. ถ้าหิวกลางดึกให้เน้นแต่ผลไม้เท่านั้น
       7. เข้านอนก่อนเที่ยงคืน
       8. ออกกำลังตามที่ต้องการแต่อย่าหักโหม
       9. จดบันทึกสิ่งที่รับประทานเข้าไปในแต่ละวัน

หลังจากพิจารณาดูแล้ว ไม่มีอะไรที่ลำบากเลย ถ้ากินแล้วไม่ผอมอย่างน้อยก็ท้องไม่ผูกละนะ ที่สำคัญ มีญี่ปุ่นนางนึง ลองแล้วลดความอ้วนสำเร็จแถมหน้าอกยังอึ๋มขึ้นถึง 2 คัพ จาก C  เป็น E  เลยทีเดียว น่าสนใจสุดๆๆๆๆๆ

วันนี้เราจะทดลองเริ่มสูตรนี้เป็นวันแรกค่ะ ขอกำลังใจด้วยจ้าาา
ตอนนี้น้ำหนักตัวพุ่งสูงสุดในรอบ 15 ปี ฮื้อออ
สูง 167 หนัก 66 แล้วค่ะ เสื้อผ้าที่มีอยุ่เริ่มทยอยใส่ไม่ได้แล้วค่ะ

อ่อ น้ำที่ดื่มกับกล้วยถ้าดื่มน้ำร้อนจะดีกว่าน้ำเย็นนะคะ

ได้ผลดี ไม่มีอย่างไร จะมาบอกทีหลังนะคะ

หมายเหตุ เมื่อเช้ากินกล้วยไป 2 ใบ เหมือนจะไม่อิ่ม 555+++

จากคุณ : Are you OK?
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 52 12:27:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com