Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากสอบถามเรื่องกาวติดขนตาปลอมค่ะ  

พอดีว่าเพิ่งหัดติดขนตาปลอมค่ะ รู้สึกว่าลำบากมากมาย T^T
ช่วงนี้ก็เริ่มรู้สึกว่าดีขึ้น แอบเริ่มเชี่ยวขึ้นมานิดหน่อย

แต่ปัญหาที่พบตอนนี้ก็คือ ทำไมขนตาปลอมมันหลุดง่ายจัง???
ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะติดยังไมเก่งหรือว่าเป็นเพราะกาวที่ใช้อยู่
ตอนนี้ใช้กาวของ BSC ค่ะ ตอนแรกรู้สึกว่าดีมากเลย ไม่หนัก ละก็แห้งค่อนข้างเร็ว ไม่เลอะมากมายเท่าไหร่ด้วย แต่พอทิ้งไว้ซักประมาณชั่วโมง ขอบของขนตาปลอมก็เริ่มหลุดออกมาเด้งไปก็เด้งมา

อยากถามกูรูหน่อยค่ะว่าใช้กาวยี่ห้ออะไรกัน อยากให้มันติดทนทั้งวันไม่ต้องเด้งไปเด้งมา

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าก่อนเลยนะคะ

จากคุณ : EveryLittleChange
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 52 14:35:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com