Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ถ้าเธอทำให้ชั้นสวยได้ ชั้นจะไปเดทด้วย!!!!"  

ผมกำลังคบกับสาวคนหนึ่งอยู่  แต่เธอไม่ค่อยเป็นสาวซักเท่าไหร่

เธอเรียนวิศวะ ใส่กางเกงยีน เสื้อกล้ามแล้วสวมเสื้อ shop ทับ

ไม่แต่งหน้า  ตัดผมบ๊อบ

แต่วันคริสตมาสปีนี้ ผมอยากชวนเธอไปเดทด้วย

เธอเลยยืนคำขาดมาว่า

"ถ้าเธอทำให้ชั้นสวยได้  ชั้นจะไปเดทด้วย"

หมายความว่า

ผม...ต้องแต่งหน้าให้เธอ (เธอบอกว่า  ผมต้องเป็นคนแต่งให้เธอเอง ห้ามคนอื่นทำให้)

ผม..ต้องเลือกเสื้อผ้า รองเท้า เครื่องประดับให้

และ เมื่อวานนี้...

เธอก็ให้ผมลองแต่งหน้าให้

ขอสารภาพตามตรง  เพิ่งจะรู้ว่า  การกรีดอายไลเนอร์เนี้ยมันยากมากมาย

เพิ่งจะเคยคบผู้หญิงแบบนี้

อยากจะขอความช่วยเหลือจากสาวๆห้องเครื่องแป้งหน่อยครับว่า

ควรจะเริ่มต้นหาความรู้เรื่องการแต่งหน้า  และแฟชั่นของผู้หญิงยังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. "เธอ" เป็นคนผิวสองสี  หน้ารูปไข่  หุ่นบางๆ  ไม่ค่อยจะมีอะไรๆกับใครเค้าเท่าไหร่ สูงประมาณ 158 cm

ปปล.อันที่จริงผมไม่ได้อยากเปลี่ยนความเป็น"เธอ" นะครับ  แต่แค่อยากชวนไปทานข้าวเป็นโอกาสพิเศษบ้าง

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 52 10:47:29

จากคุณ : ไส้เดือนดิน
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 52 10:39:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com