Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครีมบริษัทหมอจุฬา !! อยากให้ทุกคนมาอ่านครับ  

ผมเป็นคนนึงที่อยากหล่ออยากเท่ห์ จึงหาวิธีสารพัดเพื่อจะพัฒนาตัวเองขึ้น ผมได้ลองครีมหลายๆอย่าง แต่ก็ยังไม่เจอที่เข้ากับตัวกะผมได้ จนวันนึงผมเดินตลาด เจอร้านๆนึงเปิดใหม่ แต่งร้านสวยหรู ผมเลยเดินผ่านร้านไป ปรากฏว่าได้ยินเสียงป้าคนนึงตระโกนว่า " ครีมบริษัทหมอจุฬาจ้า ไม่มีสารต้องห้ามแน่นอน มีที่อยู่ที่แน่นอน มีสาขามากมาย"  ผมจึงเดินไปดู จนป้าคนนั้นพูดจนผมคล้อยตามและหลงเชื่อ ผมจึงซื้อมา 1 กระปุก ไม่อยากจะเชื่อ แค่ 1 เดือนครึ่ง หน้าผมขาวมาก ไปใหนมีแต่คนทัก ผมก็ใช้ไปจนหมดกระปุก (อาการยังไม่ออกนะ)  ผมจึงซื้อมาใช้อีก1กระปุก ปรากฏว่า ไอ้ที่หล่อๆขาวๆ มันเริ่มจะมีสิวขึ้นมา จากที่หน้าผมไม่เคยมีสิว เริ่มจาก 1 เม็ด 2 เม็ด จนเต็มหน้า .....ในใจผมคิดว่า ซวยแล้ว ไม่หล่อแล้วยังมีสิวอีก เวรกรรมจริงๆ ผมจึงค้นหาในห้องแป้งว่า รักษาหน้ากันที่ใหน จนผมได้เจอที่รักษาผิวหน้าที่ราคาถูก นั่นก็คือ โรงพยาบาลจุฬา ผมรักษามาก็เกือบๆจะ 4 เดือนแล้ว ตอนนี้หน้าผมเริ่มกลับมาเป็นสภาพเก่าแล้ว แต่ยังไม่หายดี ก็ยังมีสิวอยู่บ้าง ผมก็ต้องทนรักษาต่อไป จนกว่าจะหาย พอหายแล้วผมก็ต้องรักษารอยดำอีก....

ที่ผมมาบอกทุกๆคนนี้ ก็เพราะผมไม่อยากให้ทุกคนต้องเป็นแบบผมใช้ครีมไม่รู้เรื่องมีแต่เสียๆๆ อย่าหลงคำโฆษณา อย่าไปใช้เลยของที่มันเห็นผลไวๆ เมื่อเจอเครื่องสำอางที่เข้ากับเราแล้วก็อย่าไปเปลี่ยนเลย มันมีแต่เสียๆๆ

1.เสียเวลารักษา
2.เสียสุขภาพจิต
3.เสียเงินรักษา
4.เสียกำลังใจ ไปใหนมีแต่คนถามเป็นอะไร ทั้งๆก็รู้อยู่ว่าเป็นสิว
ฯลฯ

ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ ที่ผมหายหน้าไปนานก็เพราะเรื่องนี้แหละครับ แล้วเจอกันใหม่ครับ...

จากคุณ : nongkating
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 52 20:53:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com