Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปากแห้งเป็นขุยค่ะ ทาลิปเแล้วเป็นก้อน บางทีเหมือนสะเก็ดเลือดเลยอะ ควรทำไงดีคะ  

ปกติเป็นคนปากแห้งมากถึงมากที่สุด อย่างถ้าอาบน้ำ ล้างหน้า แปรงฟันเสร็จแล้วไม่รีบทาลิปบาล์ม
หรือวาสลีน พอตัวแห้งปุ๊บ ปากลอกเป็นขุยทันทีเลยค่ะ

อีกเรื่องคือ บางยี่ห้อไม่ถูกกับเรา เช่น ลิปบาล์มบอดี้ ชอป, L'Occitane หรือ Dior
ใช้ปุ๊บ นอกจากปากจะลอกแห้งขุยกว่าเดิมแล้ว บางที่รู้สึกว่าในช่องปากก็แห้งไปด้วย
บางทีก็รู้สึกแห้งจนแสบคอเลยค่ะ (ฟังดูแล้วอาจจะฮา แต่มันเป็นจริงๆนะ สังเกตมาหลายทีแล้วว -*-)

เบื่อมากๆเลยค่ะ ยิ่งเห็นเพื่อนๆในนี้รีวิวลิปกันสนุกสนาน รูปถ่ายออกมาปากเต่งตึง เงาวับ
เช็ดสีนี้ ทาสีนั้นก็ยังตึงเนียนสวยอยู่ เฮ้ออออออ เห็นแล้วมันรวดร้าวมากค่ะ  
(โดยเฉพาะในรีวิวกึ่งพลีชีพของคุณพลอย ตอนรีวิว NYX ที่เป็นลิปหลายๆสีอ่ะค่ะ T_T)

พล่ามมาซะตั้งยาว ที่อยากจะถามเพื่อนๆคือ มีใครพอจะแนะนำได้มั้ยคะว่า มีลิปบาล์ม หรือ ลิปครีม หรืออะไรก็ไ้ที่สามารถแก้ปัญหานี้ได้บ้างอ่ะ ตอนนี้ที่พึ่งของเรามีเพียง วาสลีน กับ ลิปกลอสสีใสที่เหนียวมากๆเท่านั้น (แต่ก็ยังแห้งอยู่นะคะ บางทีก็ทาทับขุยมันไปเลย เบื่อมากกกกกกกกก)

จากคุณ : Dollygirl de Paris
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 52 15:24:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com