Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอโทษทีเถอะ ขอความเห็นหน่อยนะคะ โมโหมาก คนในพันทิบห้องแป้งนี่แหล่ะ  

ขออณุญาติ ตัดที่อยู่เวป ออก เพราะเรามาเพื่อบอกให้ใครบางคนรู้ว่า
"อย่ามาเยอะ"
ไม่มีอะไรในโลก ได้มาโดยไม่ลงทุน
ในเมื่อคุณเลือกจะไม่ลงทุน มาขอให้เราทำให้ ซึ่งเราไม่สามารถทำได้ แล้วคุณต้องการอะไรจากเรา ???????

คนรู้จักเรา มาจากไม่กี่ที่ และในนี้ก็เป็นส่วนใหญ่ในนั้น
มีความแค้นส่วนตัวอะไรกับเรารึเปล่า

ตัวคุณเอง ก็เป็นช่างแต่งหน้าเหมือนกัน อย่ามาทำเหมือนตัวเองไม่ได้เป็นช่างเลย
น่าเบื่อมาก ไม่เข้าใจ ทำไม ถึงได้ชอบมีช่างแต่งหน้า Add มาจากพันทิบ แล้วมาฟอร์ม ว่าตัวเองไม่ได้เป็นช่าง แล้วมาถามโน่น ถามนี่ เพื่ออะไร ????? 2 คนแล้ว ที่เจอมา

เราว่าเราก็อยู่นิ่งๆ ของเรา อย่ามาวุ่นวายจะได้ไหม
mail คุณ ไป Search ใน google เห็นรับงานแล้วด้วยซ้ำ ยังจะมาเรียน จะมาขอฝึกงานกับเราเพื่อ ??

เราทำงาน เราเป็นมืออาชีพ เราไม่รับมือสมัครเล่น ที่คิดแค่แต่งหน้าได้เงินเยอะดี แต่ไม่คิดจะลงทุน มาฝึกงาน เอาหน้าลูกค้ามาลองเล่นๆ มันน่าเกลียด

ปล. **** คือชื่อเวปเรา ขออณุญาติไม่เปิดเผย มาขอความเห็นเพียงเท่านั้น ไม่ได้มาเพื่อโฆษณาตัวเองค่ะ ขอบคุณมาก
-----------------------------------------------------------------------

Kanshanok says:
ดีค่ะ
ช่างแต่งหน้าหรอคะ

-‘•[I]dentity•’-[27]  says:
ค่ะ
ว่ายังไงเอ่ย
จะออกไปข้างนอกแล้วค่า

อยู่ไหมคะ
จะสอบถามเรื่องเรียนตแ่งหน้าค่ะ

-‘•[I]dentity•’-[27] says:
อ้อ

แป่ว
รับสอนไหมคะ

รับค่ะ
เด๋วส่ง link ให้นะคะ

ค่ะ

http://www.****.html
หน้านี้อะค่ะ

เรียนมาจากที่ไหนคะ

About us หน้านี้เลยจ้า http://www.****.html

อืมค่ะ
ว้าว
สอนแบบ อาชีพได้ไหมคะ
อยากเปิดร้านเสริมสวยแถวชลบุรีอ่ะค่ะ
มีทีมงานเยอะไหมคะเนี่ย
อยากเรียนไปฝึกงานไปด้วยอ่ะค่ะ

พอสมควรค่ะ
อ่อ
ไม่มีน่ะค่ะ จะสอนเฉพาะแต่งหน้าตัวเอง วันเดียวจบ
เพราะเปรี้ยวมีงานอื่นด้วย

ได้ไหมคะ

ไม่มีเวลาขนาดจะสอนจนเปนอาชีพได้น่ะค่ะ

อยากเป็นช่างแต่งหน้าเหมือนคุณอ่ะค่ะ

งั้นไปเรียน mti เลยค่ะ

สอนจนเป็นอาชีพใช้เวลานานหรอคะ
แป่ว

แต่จะได้ฝึกงานไหม นั่นอีกเรื่องนะคะ

มีเวลาแค่เสารือาทิตย์ค่ะ
ทำงานประจำด้วย

ลองไปถามดูละกันค่ะ

อยากเรียนกับคุรอ่ะ

ทาง mum22 ไม่ได้รับสอนเพื่อเป็นอาชีพอะค่ะ

ฝีมือดี
ต้องสอนดีแน่ๆ

สอบถามทาง MTI ดูละกันค่ะ
เปนอาจารย์เปรี้ยวอีกทีนึง
ต้องสอนดีกว่า และฝึมือดีกว่าแน่ๆ
แล้วเราจะได้รู้ด้วย
ว่าเราจะไปไหวไหม
เพราะถ้า เราแต่งหน้าไม่สวย
เค้าจะไม่เรียกเราไปฝึกงานเลยค่ะ
คอร์ส มืออาชีพ 25000 บาท
ต้องเรียน อย่างต่ำ คอร์ส 2
แล้วฝีมือโอเค เท่านั้น เค้าถึงจะพาไปฝึกงาน
ถ้าอยากเปนช่างแต่งหน้าจริงๆ
ลงกับ MTI ดีที่สุดค่ะ

แพงค่ะ
ไม่มีเงินเรียนถึงขนาดนั้นและก้อไม่ใจร้่อนที่จะเรียนแล้วเป้นเลยค่ะ
เรียนไปฝึกไปน่าจะดีกว่าสำหรับคนทุนน้อย

อืม
ค่ะ
งั้นคงช่วยอะไรไม่ได้

อ้าว

เพราะไม่ได้เปิดสอนจริงๆ ค่ะ

ก้อสอนอยู่มันไมไ่ด้ช่วยอะไรหรอคะ
สำหรับคนอยากเรียน
หรือสอนแล้วปล่อยเลย

-‘•[I]dentity•’-[27]says:
"เราไม่รับสอนเพื่อประกอบอาชีพ เราสอนเพื่อแต่งหน้าตัวเอง เพียง 5 ชั่วโมง ครั้งเดียวจบ"

แต่งหน้าตัวเองฝึกไปเื่อยๆจะไม่เก่งหรอคะ

จะเป็นช่าง เพื่ออะไรคะ
เพื่อแต่งหน้าตัวเอง
หรือเพื่อแต่งหน้าคนอื่น

หรือคุณจะกั๊กวิชาแค่สอนว่าต้องแค่แต่งหน้าตัวเอง

ถ้าอยากแต่งหน้าคนอื่นเพื่อประกอบอาชีพ
ก็ต้องเรียนแต่งหน้าคนอื่น

คนเราแต่งหน้าตัวเองเป็นก้อต้องฝึกแต่งหน้าคนอื่นได้
ใช่ไหมคะ

ถ้าเรากั๊ก เราไม่บอกให้ไปเรียน MTI หรอก

เรพาะคุณสอนก้อต้องสอนกันคิ้ว สอนทาตา
ไม่ใช่หรอ

เราคงสอนเอง แล้วสอนมั่วๆ ชุ่ยๆ เพื่อเอาเงินแล้วล่ะ

ก้อต้องเริ่มจากตัวเราทั้งนั้น

งั้นเชิญ
หัดด้วยตัวเอง

ฝึกจากตัวเรา

จะได้ไม่เสียตัง

ก้อช่าย
ไม่อ่ะค่ะ
เคยสอบถามพวกช่างมืออาชีพ
เค้าก้อบอกเรียนไปฝึกไปทั้งนั้นแหละ
ขึ้นอยู่กับหัวคนด้วย

งั้นเชิญค่ะ

จะไปไหม

ที่อื่น

เก่งไหม

ไม่ใช่ที่นี่
เราไม่ว่างมากขนาดนั้น

อ้าวทำไมพูดไม่ดีเลย
นี่หรอช่างแต่งหน้า

แล้วคุณพูดดีหรือ ?

แล้วที่ดิชั้นพูดไปคิดว่าดิชั้นพอจะแต่งหน้าเป้นไหมล่ะ

กรุณา ดูตัวเองก่อน

ถึงได้ถามคำถามแบบนั้น

อย่างี่เง่า
ไร้สาระ

เสร็จจากประโยคนี้เราก็ Block ไปเลยค่ะ เพราะเข้าใจว่า ยังไง คงพูดกันคนละภาษา
น่ารำคาญมาก

ความอดทนคน มีจำกัด

ไม่ได้รู้จัก ไม่ได้สนิท ไม่ได้เป็นหนี้บุญคุณกัน "อย่ามาเยอะ"

จากคุณ : -‘•[I]dentity•’-[22]
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 52 18:58:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com