Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามประสบการณ์จากผู้ใช้ BHA ของ Paula's ค่ะ  

สวัสดีวันรัฐธรรมนูญค่ะ ^^

เรื่องของเรื่องเลย คือตอนนี้ เราใช้ BHA 2% ของป้าพอลล่ามาได้ 1 อาทิตย์พอดีเปะๆค่ะ โดยเราทดลองใช้เฉพาะที่หน้าผากก่อน เพราะว่า เห็นบางคนว่าใช้แล้วสิวบุก บางคนก็ไม่บุก ซึ่งเราเองก็ไม่รู้ว่าจะจัดอยู่ในกรณีไหนดี
วันนี้นั่งส่องหน้าตัวเอง ตรงหน้าผาก จากที่มีสิวๆๆอุดตันสิวอักเสบพอสมควร ตอนนี้รู้สึกว่ามันจะเป็นแบบ สิวเม็ดเล็กๆๆๆๆๆๆ ผดๆๆอ่ะค่ะ ขึ้นอยู่พอสมควรเลยเหมือนกัน อย่างนี้เค้าเรียกว่าสิวบุกมั้ยคะ?? แล้วสิวเล็กๆเนี่ย มันจะผุดๆๆไปเรื่อยๆมั้ยอ่ะคะ หรือว่าจะหายไป??
เราควรจะทาในส่วนอื่นๆด้วยเลย หรือว่ารอดูผลไปอีกซักหน่อย??

เพื่อนๆที่ใช้อยู่ หรือว่าเคยใช้ป้าพอลล่าตัวนี้อ่ะค่ะ ช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะคะ ของเพื่อนๆหลังจากใช้พอลล่ามาแล้ว เป็นยังไงบ้าง นานมั้ยกว่าสิวจะบุก กว่าสิวจะหายย หรือว่าควรจะทำยังไงต่อไป

รบกวนด้วยนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 52 12:35:06

จากคุณ : HeroKaO
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 52 12:33:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com