Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โซนซอยมหาดไทย ราม บางกะปิ ลาดพร้าว ฝากหัวกับร้านไหนดีเอ่ย(ตัดผมนั่นแหละค่า ฮ่าๆๆXD)  

เคยเห็นทู้ถามเรื่องร้านตัดผมในซอยมหาดไทยหรือราม65 แต่ไม่รู้หายไปไหนแล้วค่ะเสิร์ชแล้วไม่เจอเลย

ขอแรงช่วยกันแนะนำร้านตัดผมทีนะคะ อยากได้ร้านที่เข้าใจความต้องการลูกค้าชี้ทรงไหนได้ทรงนั้น มีอัธยาศัยดี ราคาเรททั่วๆไปไม่เกิน200จะดีมาก

ปกติเราตัดหน้าม้าเอง ข้างหลังก็ปล่อยยาวไปไม่ได้ยุ่งกะมันเลยไม่ได้เข้าร้านตัดผมเป็นปีแล้วค่ะ

แต่ตอนนี้ผมยาวมากกกกสระผมทีหนักหัวมากปวดคอเลย- -" อยากหั่นหัวเอ๊ยผมออกเต็มที ผมม้าก็ทิ่มตาละหั่นพร้อมกันโลด

ตัดทั้งทีก็ทรงเดิมเนี่ยแหละคิดว่าไม่ใช่ทรงยากอะไรม้าเต่อยาวตรงปกติ

ไม่กล้าเดินดุ่มๆสุ่มร้านวัดดวง กลัวเจอช่างไม่ดีทรงง่ายๆก็บรรลัยได้เหมือนกันจริงมั้ยคะ

คือเคยเจอช่างยัดเยียดทรงเคียวโกะ ฟูคาดะ(ช่วงที่เคียวโกะดังในบ้านเราขวัญใจป้าแปะรูปใหญ่เต็มผนังร้านเลยค่ะ)

ป้าแกจะพูดตลอดเอาทรงนี้มั้ยๆชี้รูปเคียวโกะที่ผนังไปด้วย ทั้งๆที่เราเอาแบบให้ดูแล้วว่าจะเอาแบบนี้ ตัดไปก็ต้องยั้งๆช่างไปตลอดไม่ให้ซอยออกเยอะ

ตัดเสร็จเกือบเคียวโกะแล้วกรู๊(แค่หัวนะไม่ใช่หน้า 5555) ซอยผมเราออกไปซะเยอะเลย หลอนมากยัดเยียดความชอบตัวเองให้ลูกค้าเต็มๆ T T

หลอนไปนานเลยค่ะจะเข้าร้านตัดผมทีคิดหนัก

ใครเคยตัดร้านไหนแล้วประทับใจแนะนำด้วยนะคะ

ถ้าได้โซนซอยมหาดไทย หน้ารามจะดีมากค่ะใกล้ที่อยู่ดี หรือจะในพิกัดที่กำหนดไว้ก็ได้ยังพอสะดวกอยู่

ตอนนี้ผมม้าเราทิ่มตาแล้ว ข้างหลังยาวเลยเอวค่ะเกือบถึงสะโพก จะตัดออกเท่าในรูปนี้ค่ะ ทรงเดิมแหละแต่สั้นขึ้น

ขอบคุณเจ้าของรูปด้วยค่ะสอยมาจาทู้สตรีทแฟชั่นนานมากละ จำไม่ได้ว่าทู้ใคร

ขอบคุณทุกๆความเห็นที่ตอบกันเข้ามอย่างล้นหลามถล่มทลายค่ะ (ว่าไปนู่น)

redrose  redrose  redrose

จากคุณ : YUKIss
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 52 04:50:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com