Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วย ! !! ครั้งแรกของผม กับห้องนี้,,,,,อยากขอคำแนะนำ เรื่องเยอะยะไปหมด  

นี้เป็นครั้งแรกที่ถามห้องนี้  ตื่นเต้น ดีครับ

อยากจะถามว่า ที่คนส่วนใหญ่บอกว่า ทากันแดดที่ผิวหน้ามันจำเป็นมาก เพราะเวลาถ้าหน้าโดนแดดแล้วจะทำให้สิวเห่อขึ้น มันจิงปะครับ

อยากให้แนะนำ พวกแป้งเอาไว้ทาหน้าหน่อย เพราะทุกวันนี้ไม่เคยใช้แป้งทาหน้าเลย กลัวสิวขึ้น  แป้งอะไรก้อได้นะ  จะยี่ห้อไหนก็ได้
เอาแบบไม่อุตตัน  ---- แล้วก็ครีมกันแดดเอาใว้ทาหน้าด้วยนะ ของอะไรก็ได้

สุดท้ายครีมบำรุง อันไหนดีอันไหนแจ่มอันไหนใช้แล้วใสแล้วเนียน ส่วนราคาไม่เกียงครับ แต่อย่าแพงเกินไป ถ้าของเค้าดีจิงๆ ผมก็จะกำเงินไปซื้อครับ

ขอบคุนทุกคน

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 52 17:43:24

จากคุณ : Honza_Like a ku
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 52 17:43:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com