Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้อะไรล้างเครื่องสำอางดีคะ? (ผิวเป็นสิว)  

เป็นคนแต่งหน้าไม่บ่อย (เฉพาะเวลาไปงาน, เวลาต้องพบปะผู้คนเยอะๆ, เวลาไปเที่ยวเดินห้าง)
เพราะมีสิวเลยไม่อยากแต่งหน้าบ่อย (ทั้งๆที่อยากมากๆ)
ที่หน้ามีทั้งรอยแดง, สิวอักเสบ, สิวอุดตัน, สิวผด มีหมดค่ะ
เครื่องสำอางที่ใช้ตอนแต่งหน้าก็มี

เบสองุ่น (เขียว skinfood)
รองพื้นชนิดน้ำ (OP)
แป้งองุ่น, ม้าโยก (เลือกใช้ตามอารมณ์)
อายไลเนอร์ (majorlica)
มาสคาร่า (majorlica)
ปัดแก้ม (บ้างเป็นบางครั้ง)
ลิป, ลิปกรอส

ประเด็นก็คือ กลับมาแล้วไม่รู้ว่าควรจะเอาอะไรเช็ดเครื่องสำอางก่อนล้างหน้าค่ะ
กลับมาแล้วก็ใช้ เซตาฟิล ล้างๆๆถูๆๆ ไปเลย
อยากถามเพื่อนๆห้องแป้งว่า
1. ต้องเช็ดเครื่องสำอางบางอย่างออกก่อนล้างหน้ารึป่าวคะ? ขออย่างละเอียดเลยนะคะ
2. แล้วใช้อะไร ยี่ห้อไหนเช็ดดีคะ?? ... (ไม่เกี่ยงงบค่ะ)แต่ช่วยบอกราคาไว้หน่อยก็ดีนะคะ จะได้เตรียมเงินไปซื้อถูก
3. แล้วผิวเป็นสิวใช้ เซตาฟิล ล้างหน้าปกติถูกต้องแล้วรึป่าวคะ?
4. มีน้องแนะนำให้ใช้ อาวียองซ์ (เขียนแบบนี้รึป่าว)ที่เป็นครีมน้ำนม ???

อยากเริ่มดูแลผิวหน้าแล้ว อยากสวยกะเค้าบ้าง
เวลามีคนมากทักว่าสิวเยอะจัง ไปหาหมอมั๊ย?  ... บอกตรงๆว่า "เครียด" ค่ะ
(มด หมออะไรก็เคยหาค่ะ แต่หาแล้วต้องไปอยู่เรื่อยๆ พอไม่ไปแล้วก็ขึ้นมาอีก หาแล้วไม่หายขาดก็เหนื่อยเหมือนกัน)

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ เดี๋ยวเย็นๆเข้ามาแจกกิ๊ฟให้ค่ะ ^^

จากคุณ : RgimEian
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 52 11:47:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com