Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งไปทำ lasor รักแร้ครั้งแรกมา มีคำถามหน่อยจ้า คนอื่นเป็นแบบนี้กันรึเปล่าคะ  

ที่เคยตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆว่าทำที่ไหนดี สุดท้ายก็กัดฟันไปทำที่ Dr. Younger ค่ะ ขนาดไปถึงแล้วยังนั่งอยู่ในรถแป๊บนึง ทำใจ 13200 13200 13200 เอาน่ะ เพื่อความงามและบริการที่เค้าว่าดี

พอเข้าไปในร้านกลับรู้สึกว่า ไม่น่าเข้ามาเลยอ่ะค่ะ สายตาพนักงานแปลกๆ ดูไม่ค่อยต้อนรับ ตอนลงทะเบียนก็ไม่พูดอะไรเลยให้เขียนกรอก พอส่งให้เสร็จก็ไม่พูดอะไร เราเลยเดินไปนั่งรออยู่นานเลยแหละ เกือบ 20 นาทีได้ ลูกค้าก็ไม่ได้เยอะ สงสัยเค้าเปิดหนังเลยดูเพลินกันทั้งคลินิค

แล้วก็มีพนักงานมาเรียกเข้าห้อง เจอคุณหมอผู้หญิงยังดูเด็กๆอยู่เลย (หน้าเนียนมาก) เค้าก็ให้เราเปลี่ยนเสื้อในนั้นเลยค่ะ (เรานึกว่าจะมีห้องให้เปลี่ยนต่างหาก) ขึ้นเตียงปุ๊บคุณหมอยังไม่ทันมาดูอะไร คุณผู้ช่วยก็จัดการโกนๆๆๆ เราก็งง อุตส่าห์อดทนไว้มาหลายวัน นึกว่าครั้งแรกหมอจะดูก่อนจะได้รู้ว่าเส้นขนเราเป็นแบบไหน สรุปว่าโกนเรียบซ้ายขวาแล้วหมอถึงมานั่ง นั่งปุ๊บก็ตั้งเครื่องแล้วก็ยิงเลยค่ะ แรกๆไม่เจ็บเลย คุณหมอเลยเพิ่มความแรงนิดนึง พอได้กลิ่นไหม้ก็สบายใจ 555

ทำ 2 ข้างเสร็จ ใส่เสื้อ ออกจากห้อง จ่ายตัง กลับมาขึ้นรถ เอากระจกมาส่องดูผลงาน เหออ เห็นยังมีตอๆอยู่เยอะเลยอ่ะค่ะ ประมาณ 20 จุดได้ บางจุดก็ยังเป็นเส้นยาวออกมาอยู่เลยค่ะ เราก็เลยงงว่ามันต้องเป็นแบบนี้รึเปล่าคะ ยิงไม่หมดหรอหรือว่าครั้งแรกทำแค่นี้พอ คือของเรา area ของขนมันจะกว้าง ขึ้นไปข้างบนนิดหน่อย (เดิมใช้วิธีโกน) บริเวณนั้นเหมือนคุณหมอไม่ได้ยิงโดนเลยอ่ะค่ะ (ตอนยิงก็เป็นแบบกวาดๆไล่ไปเรื่อย ไม่ได้เป็น shot)

โดยรวมรู้สึกผิดหวังเล็กน้อยก็เลยกังวลว่าเป็นแบบนี้มันปกติมั้ยอ่ะค่ะ อยากถามทั้งคนที่เคยทำที่นี่และคนที่ทำที่อื่นด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขพิมพ์ผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 52 21:38:22

จากคุณ : !i!--e-i-e-i-o--!i!
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 52 21:36:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com