Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ศัพย์คำว่า "น่ารัก" ของประเทศต่างๆ คืออะไรบ้างค่ะ++  

รบกวนเพื่อนๆที่เก่งภาษาต่างๆ ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ อันนี้รวมถึงภาษาท้องถิ่นภาคต่างๆของบ้านเราด้วยน่ะค่ะ

จะเอาไปตั้งชื่อหลานสาวที่จะเกิดปีหน้าค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ(^ O ^)/

จากคุณ : ต้นน้ำลำธารท้องฟ้า
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 52 19:05:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com