Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ใช่แค่อยากสวย แต่เสพติดความสวย  

สมัยนี้เห็นสาวๆ แต่งตัวเก่ง แต่งหน้างาม ก็เจริญหูเจริญตาดี เราเป็นคนหนึ่งที่ชอบแต่งหน้าแต่งตัวนะคะ
เครื่องสำอางค์เนี่ย เรามีเยอะมาก เยอะขนาดที่ว่าแต่งทั้งชาติก็ไม่หมด หลังๆเลยเพลาๆลงบ้าง เพราะเอาจริงๆแล้วสำหรับตัวเรามันแค่ความอยากแค่นั้นแหล่ะค่ะ
ถามว่าได้มาจริงๆแล้ว เราได้ใช้ได้แต่งขนาดไหน ก็ไม่ได้มากมายกว่าคนอื่นนะคะ แต่ทำไมขนซื้อมาซะมากมาย นึกๆแล้วก็เสียดายเงิน แต่มันก็ห้ามลำบากจริงๆ

และเราก็เป็นคนนึงที่อยากขาว เริ่มจากกินกลูต้าเนี่ยแหล่ะค่ะ จนถึงขั้นไปฉีดหมดเงินไปเยอะมาก
จนวันนึงที่เงินไม่มี ผิวก้กลับมาเหมือนเดิมเท่ากับว่า ที่เราฉีดๆมา มันไม่ได้ประโยชน์เลย
ตอนนี้เลยหันมาขัดผิวด้วยสมุนไพรแทน ช้าแต่ชัวร์ดีกว่า

เข้าเรื่องเลยดีกว่านะคะ คือเราอยากมาเล่าเรื่องของเพื่อนของเราคนนึง ที่เธออยากสวย จนเสพติดความสวย

ตอนเด็กๆที่เราเรียนมัธยมมาด้วยกันเนี่ย เพื่อนเราคนนี้ค่อนข้างปลายๆแถวเลยล่ะค่ะ
คือผิวคล้ำ ปากห้อย ฟันเหยิน จมูกบาน ผอมโกรก  ลองนึกภาพตามนะคะ

เพื่อนคนนี้อยู่นอกสายตามากๆ ไม่เคยได้ทำกิจกรรม เป็นบุคคลที่โลกลืมก็ว่าได้ ผ่านชีวิตมัธยมมาโดยไม่มีเพศชายมาแลเลย
เธอเคยบอกว่า " กรูเหมือนวิญญาณประจำโรงเรียน ไม่เคยมีใครมองเห็นแต่เสรือกมากลัวกรูกันอีก " 555 นึกคำนี้แล้วขำทุกที
เพราะเพื่อนผู้ชายในห้องชอบทำเหมือนเธอเป็นตัวอะไรซักอย่าง เดินมาด่า เดินมาถีบ เอาไม้เขี่ยยังเคยมีค่ะ นี่คือเรื่องจริง
มันทำร้ายจิตใจกันได้ขนาดนี้เลย

จากคุณ : chang ant
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 52 04:53:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com