Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยาลดความอ้วน ที่หายากที่สุดในโลก...  

สวัสดีค่ะ...

มาตั้งกระทู้นี้.. ก็ แค่ "อยากให้กำลังใจ คนที่กำลังลดน้ำหนัก" ค่ะ

ยาลดความอ้วน ที่ หายาก ที่สุดในโลก
ก็ คือ ... " ความอดทน " ค่ะ

อดทนที่จะไม่กินของทอด ของมัน ที่อุดมไปด้วยไขมันทั้งหลายแหล่
อดทนที่จะขยันออกกำลังกาย...
มันไม่เห็นผลทันตาหรอกค่ะ

ต้องขยัน และอดทน...  อย่าคิดว่า  ซิทอัพ วันนี้.. พรุ่งนี้ พุงจะหาย
มันไม่ช่ายยยยยยย!!!!

ตอนนี้ เราก็กำลัง ลดน้ำหนักอยู่ค่ะ
สูง 166  หนัก 59 แน่ะ
ไม่อ้วนมากมาย แต่อวบ... เนื้อทั้งนั้น
แขนเอย  ขาเอย.. โดยเฉพาะลำตัว (พุง)

ต้นปี เพิ่งจะหนักประมาณ51-53 อยู่เลย
ไหง สิ้นปี กลายเป็น...59 ไปได้!!!   งง กับ ตัวเองมากมาย

ก็นะคะ... ชีวิตผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ
อกหักสองรอบ กับคนๆเดียว ในเวลา 1 ปี
ตอนแรกก็เฉยๆอยู่ .. กินได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
แต่.... พอทำใจได้เท่านั้นแหละ  เหมือน จะ กินเอา ๆๆ
ไม่ทันรู้ตัว...ใกล้เลข 6 แล้วค่ะ  T^T

ขนาด จัดฟัน นะคะเนี่ยยย
ก็ยังกินได้อยู่

.
.
.

ตอนนี้ เราเน้นควบคุมอาหาร ค่ะ

มื้อเช้ากินปกติ กินเยอะ  แต่เลี้ยงของมัน เลี้ยงไขมัน ค่ะ

มื้อเที่ยง ทนได้ก้ ทน  หาอะไรรองท้อง ซักนิด ...​เน้นน้ำๆ  ผลไม้  โยเกิร์ต
บ่ายๆ ถ้าหิว ก็.. น้ำ  หรือ ผลไม้

มื้อเย็น น้ำเต้าหู้ ผลไม้  นม

เที่ยงกับเย็น..​ถ้าหิวๆ ก็ ทานข้าวน้อยๆๆๆ ค่ะ  ซัก2-4ช้อน
แต่เน้น กับเยอะๆๆๆๆ

ตอนเช้าและก่อนนอนเราซิทอัพด้วยนะ..
วันนี้วันที่3 แล้วววววววววว
วันแรก 20,,  วันที่สอง 30,, วันที่สาม 40
ทำเช้า เย็น ่ค่ะ
นอนดูทีวี ก็อย่าลืม ยกขา  ปั่นจักยานอากาศ

สิ่งสำคัญนะคะ..​เวลาทานอาหาร พยายามนับแคลอรี่ ด้วย
อ่านฉลากทุกครั้งที่ซื้ออาหารสำเร็จรูป
ไม่ว่าจะเป็น นม  น้ำผลไม้  อาหารกระป๋อง  ขนมปัง  มาม่า
เลือกที่ ไขมันต่ำ  ให้พลังงานสูง (แต่ก็อย่าสูงเกิ๊นนน...  อิอิ)

^^"
เราให้กำลังใจตัวเองตลอดนะคะ
ว่าทุกอย่างที่ทำ มันต้องเห็นผล!!   ซิทอัพ วันนี้ อีกอาทิตย์ ก็ จะมีกล้ามหน้าท้อง

บางคนทำวันนี้  พรุ่งนี้ไม่เห็น..ก็ท้อ แล้ว ล้มเลิก
ไม่เอาๆๆๆ นะคะ

อย่าท้อ!!!!!!!!!!!

.
.
.

อ่าน๊าา...  โพส ซะยาวววว เลยค่ะ
ไม่รู้จะมีคนอ่านรึเปล่า...

เดือนหน้าจะมาบอกนะคะ ว่า  ทำสำเร็จรึเปล่า
ขอแค่เดือนละ1-3กิโล ก็โอเค แล้วจ้าา

สู้ๆๆๆๆๆๆ นะคะสาวๆๆๆๆ ทั้งหลาย
ลดน้ำหนักไม่ยาก ค่ะ
แต่ ห้ามปาก ไม่ให้กินเนี่ยย... ยากยิ่งกว่า!!!!!!

กินน้อย ประหยัดตังค์ด้วยนะเออ...

^^ บ๊ายบายยยยย ค่ะ

จากคุณ : hanakung
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 52 18:06:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com