Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผลิตภัณฑ์อีกทางเลือกสำหรับคนเป็นสิว สิว สิว สิว สิว สิว !!!  

ช่วงที่ผ่านมาสัก 1 เดือน สิวเห่อ!!! แล้วต้องแต่งหน้าด้วยปิดสิว
เลยได้มาพึ่งพาห้องโต๊ะเครื่องแป้งนี่แหละครับ
โน่นก็ดี นี่ก็ดี ดีไปหมด อ่านจนตาเบลอ
อ่านไป ซื้อไป ทำไป ทดลองไป...
มาหาความรู้เรื่องสิว แต่ได้บัวหิมะไปเลี้ยวด้วย !!! เออ...เอาสิ

เกริ่นซะยาว...แค่อยากจะขอบคุณในน้ำใจของทุกคนครับ
พอดีวันนี้จะไปซื้อสุพฤกษาที่สีลม คอมเพล็กซ์
ดันไปเจอร้านขายยา มีบูธ Sebamed ด้วย
เลยเข้าไปถามหาสบู่สำหรับสิวก้อนสีขาว ที่หาแทบพลิกแผ่นดิน
ซึ่งรู้มาว่าเขาไม่นำเข้ามาแล้ว แต่มีแบบอื่นแทนที่สูตรเดียวกัน
แต่เมื่อหลายวันก่อน ผมไปซื้อที่ Watson ได้ก้อนสีเขียวมา ซึ่งใช้แล้วปลื้มมากๆๆๆ ครับ

พนักงาน PC ก็เลยแนะนำผลิตภัณฑ์ให้เป็นกลุ่มรักษาสิว ซึ่งผมว่า
เลยสอยมาเต็มที่ เลยอยากมาแนะนำให้เพื่อนๆ ที่เป็นสิวแล้วอยากได้
ผลิตภัณฑ์ที่อ่อนโยนต่อผิวมาลองใช้ดูครับ

Cleansing Foam คือตัวที่ใช้ล้างหน้าครับ
ผมลองใช้แล้ว 1 ครั้ง รู้สึกว่าใช้แล้วหน้าสะอาดมาก ไม่มียูเรียผสม
(ถ้าเป็นก้อนสีเขียวจะมียูเรีย กลิ่นจะออกเหมือนยา)
ไม่แห้งตึง ล้างง่าย ลื่นๆ นิดหน่อย เขาว่าช่วยลดการเกิดสิว
เพราะมี Montaline C40  (คืออะไรสักอย่าง) ลดการสะสมของแบคทีเรีย
ที่ทำให้เกิดสิว ราคาเต็ม 920 บาท แต่ซื้อมาได้  690 บาท

ส่วนอันที่เป็นหลอดเล็กๆ เป็นยาแต้มสิวครับ
ซึ่งคนขายโฆษณาว่าไม่เหมือนของที่อื่น เพราะมีสารสกัดของแตงกวา
ที่ทำให้สิวยุบ โดยไม่ทิ้งร่องรอย เพราะแตงกวาจะช่วยสร้างผิวใหม่ด้วย
ประมาณนี้ครับ ราคาเต็ม 480 บาท แต่ซื้อมาได้ 240 บาท

ส่วนด้านขวามือขวดที่มีน้ำใสๆ เป็นสเปรย์ระงับกลิ่นกายครับ
ซื้อเพราะคนขายแนะนำ ไม่ได้ตั้งใจซื้อ แต่กลิ่นเป็นมะนาวครับ
ไม่หอมแรงมาก ซึ่งได้รับข้อมูลผลิตภัณฑ์ว่ามันทำงานไม่เหมือน
พวกยี่ห้อทั่วไปที่ไประงับต่อมเหงื่อ แต่ของ Sebamed มันจะไม่คุม
ต่อมเหงื่อ แต่จะให้เหงื่อระบายได้ปรกติ แต่จะไม่มีกลิ่น
ลองฉีดแล้วก็ดีครับ หอมมะนาวดี 555+

ไม่ได้หวังจะโฆษณาให้เขานะครับ แต่อยากเป็นฝ่ายให้กับเพื่อนๆ ในห้องนี้บ้าง

และที่สำคัญใครอยากได้พวกสมุนไพรยอดฮิตของห้องแป้ง ไปหาได้ที่ร้านสมุนไพร ติดกะ TOPS ชั้นใต้ดิน Silom Complex เลยนะครับ
ราคาย่อมเยา เมื่อเทียบกับร้านชั้นใต้ดินที่ติดกับชาบูชิ ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว
เช่น ปัถวี ร้านนี้ขาย 85 บาทต่อขวด ที่เซ็นทรัลขาย 120 บาท ของอื่นๆ ก็
ไม่ได้บวกราคามากมายครับ

ลองดูกันนะครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 52 23:19:15

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 52 22:44:10

จากคุณ : marchmello
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 52 22:30:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com