Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากประเด็นเรื่องวัดแขกสีลมค่ะ  

เราขอประกาศหาคุณ kiku_palm ซึ่งเป็นล๊อกอินเจ้าของกระทู้ต้นเรื่องค่ะ
เนื่องจากเรารอการติดต่อของคุณมานานมากๆแล้ว
แล้วกระทู้นั้นก็ขึ้นเป็นกระทู้แนะนำในห้องแป้งนานถึงเป็นอาทิตย์
ซึ่งมันเป็นกระทู้ละเอียดอ่อนเรื่องศาสนา
คนที่เข้ามาคอมเมนท์ก็เป็นสาวๆในห้อง มีอีกหลายคอมเมนต์ที่ส่อไปในแนวดูถูกคนแขก คือมันเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน
เราเองก็เป็นคนอาสา จะเข้าไปคุยกับทางวัด และทางวัดเองก็รับเรื่องไว้แล้ว
แต่คุณkiku_palm หายเงียบไปแบบนี้ มันไม่แฟร์กับเราและคนในศาสนาฮินดู ซึ่งส่วนใหญ่ไม่ใช่คนไทย ไม่สามารถมาโต้ตอบชี้แจงอะไรได้
เราอยากให้คุณkiku_palm  ติดต่อกลับมาค่ะ
แล้วก็แจ้งความ ดำเนินคดีให้เป็นเรื่องค่ะ
เรากับทางวัด ยินดีที่จะอำนวยความสะดวกทุกอย่าง เพื่อพิสูจน์ความจริง และปกป้องศาสนาของเราด้วยค่ะ
ถ้าพรามณ์ผิดจริง ทางวัดยินดี ให้ออกจากกการเป็นพรามณ์ทำพิธี และส่งกลับประเทศทันที

อีกอย่าง เราไม่อยากให้เกิดความไม่เป็นธรรม ทุกคนที่มีล๊อกอินสามารถโพสท์อะไรก็ได้ ซึ่งเรื่องนี้ก็เช่นกัน การที่คุณkiku_palm มาโพสต์ไว้นั้น เราเองก็ต้องขอออกตัวเลยว่า ณ เวลานี้ เราเริ่มไม่เชื่อ และอยากให้คุณออกมาพิสูจน์ค่ะ

ขอโทษทุกคนด้วยน่ะคะ ที่คำพูดเราอาจจะดูแรงๆไปนิด แต่เราไม่อยากให้เกิดความไม่แฟร์ต่อศาสนาของเรา ถ้าวันนึงมันกลายเป็นฟอร์เวิร์ดเมล์ที่ไม่เคยได้รับการพิสูจน์ ขอบคุณมากค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
คุณ kiku_palmติดต่อมาทางหลังไมค์แล้วค่ะ และบอกเราว่าไม่ได้เก็บเบอร์ไว้แล้ว
ตอนนี้ไม่มีเบอร์ก็คงไปนั่งตามตัวพรามณ์คู่กรณีไม่ได้แล้วหล่ะค่ะ
เรื่องคงจบแบบนี้ ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับความเห็นในกระทู้น่ะคะ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ธ.ค. 52 16:56:42

จากคุณ : ~ M @ Y ~ Girl In Heaven
เขียนเมื่อ : 24 ธ.ค. 52 22:45:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com