Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว......ต่อผมยาว ( สาวบ็อบเทอยากผมยาวแล้วค่ะ)  

ไปต่อผมมาค่ะ ที่ร้านพี่โซ่@สยามค่ะ จากการค้นหาข้อมูล ว่าพี่เค้าทำดีมาก ทำเนียนนนสุดๆ ถ้าทำแล้วจะติดใจ
เลยลองโทรไปสอบถามดูก่อนว่าคนผมสั้นทรงบ็อบเท แล้วก็ผมหนา จะทำยังไงได้มั่งคะ
พี่โซ่เค้าก็บอกว่าทำได้ค่ะ แล้วทำสีผมอยู่หรือเปล่า แล้วอยากได้ทรงอะไร
พอดีผมเราทำสีอยู่และอยากเปลี่ยนสี ไม่อยากได้ผมตรงนะคะ อยากได้แบบลอนอ่อนๆ เซอร์ๆยิ่งดี หนูชอบ
พี่โซ่เลยบอกว่างั้นต้องทำสีผมก่อนค่อยต่อนะคะ
พอคุยกันเสร็จพี่โซ่บอกว่า ตอนนี้ย้ายร้านแล้วนะคะ มาอยู่แถวรัชโยธินจ้ะ
เราก็โอเค ถามทางเรียบร้อยก็นัดวันเข้าไปหาพี่เค้าที่ร้านค่ะ
พอไปถึงพี่เค้าก็ดูผมอีกที แล้วก็ให้เลือกสี เสร็จแล้วก็ทำสีให้ทั้งผมเราและผมต่อ
วันนั้นไปถึงร้านประมาณ 2 ทุ่ม กว่าจะทำสีเสร็จก็เกือบห้าทุ่มแล้วค่ะ พี่เค้าบอกผมเราเยอะมากกกก ดูเหมือนไม่เยอะ แต่พอแบ่งผมแล้วเยอะมากค่ะ
จากห้าทุ่มกว่าๆก็เริ่มต่อผมค่ะ ต่อไปต่อมาก็เริ่มดึกขึ้นเรื่อยๆ จนถึงตีสามกว่า ก็ไม่เสร็จซักที
คือถ้าเป็นคนผมปกติก็น่าจะเสร็จแล้ว แต่เราผมเยอะ ยังไม่ได้เก็บรายละเอียดเลย แม่เราก็โทรมาตาม เราเลยบอกพี่เค้าว่า พรุ่งนี้มาเก็บรายละเอียดอีกทีนะคะ พี่เค้าก็โอเค เพราะมันเกือบจะเช้าแล้ว

พอวันรุ่งขึ้นก็มาทำอีกที สรุปคือผมของเราต้องต่อทั้งหมด 7 แถว พอเสร็จปุ๊บ สวยมากกกกกก เราชอบมาก พี่เค้าแถมม้วนลอนไฟฟ้าให้อีกด้วย
ราคาก็ถือว่าไม่แพงมาก ไม่ถูกมาก ก็สมเหตุสมผลกับคุณภาพจริงๆนะคะ
เพราะก่อนหน้านี้เราเคยไปต่อมาแล้วที่เค้าฮิตๆกัน บอกช่างว่าต่อทั้งหัวเลยนะ เท่าไหร่ไม่ว่าขอสวยๆนะ ไม่ต้องเกรงใจ
แต่วันนั้นพอกลับมาบ้านต้องมานั่งแกะเอง เพราะไม่ชอบเลย ต่อให้หนาจริงค่ะ แต่เน้นเฉพาะตรงท้ายทอย ส่วนบนที่เป็นบ๊อบเทจึงทุยๆ ดูไม่มั่นใจเลยค่ะ
แต่ต่อกับพี่โซ่ ถูกใจมากกก แถมยังไม่มีใครรู้ว่าไปต่อผมมา มีแต่คนถามว่า ทำไมผมยาวเร็วจังเลย 555
เผื่อใครๆที่ผมสั้นแล้วอยากผมยาว ก็เป็นอีกทางเลือกนึงเนอะ แล้วจะได้ของเล่นใหม่เป็นผมตัวเอง เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา มีความสุขดี หายเครียดเลยค่ะ
ทางที่ดีก็ควรเลือกร้านที่ถูกใจ ช่างที่มีประสบการณ์และสื่อสารกันรู้เรื่อง ไม่งั้นจะเปลืองเงิน แถมยังเครียดอีกด้วยค่ะ
ไปดูรูปเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ธ.ค. 52 15:24:52

แก้ไขเมื่อ 26 ธ.ค. 52 14:41:41

จากคุณ : โอเชเลยค่า
เขียนเมื่อ : 26 ธ.ค. 52 14:27:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com