Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้ครีมมะขามขัดตัวอย่างไรค่ะ ? พร้อมทั้งบอกเล่าการใช้ครั้งแรก review มุนไพรขัดผิว สูตรมะขาม&เกลือสมุนไพร  

วันนี้เผอิญไปซื้อของ ได้ข่าวมาว่า ตอนนี้ครีมขัดผิวมะขามในห้องแป้งฮิตมาก ก็เลยลองๆไปหาดู เลยได้ สมุนไพรขัดผิว สูตรมะขาม&เกลือสมุนไพร (แต่เขาผสม ครีมอาบน้ำด้วย) ยี่ห้อ บ้านไร่ ค่ะ ราคาที่ซื้อมา ร้อยกว่าๆ

วิธีใช้ คนครีมให้เข้ากันแล้วชโลมผิวรอจนแห้งขัดเบาๆประมาณ 2 - 5 นาที

ลงมือใช้ : ตอนแรกงงๆค่ะว่าใช้อย่างไร ต้องผิวแห้งหรือผิวเปียก
เลยลองที่แขน โดยที่อาบน้ำเสร็จแล้วแล้วเช็ดตัว ปรากฏว่า ไม่เวิร์คเลยค่ะ
ผิวเปียกดีกว่า และตอนคนครีมให้เขากัน คนยากมากกก สงสัยที่ร้านตั้งที่ไว้นาน
เกลือนอนก้นหนามากกกก ~ ช้อนแทบหัก T^T เลยใช้นิ้วทั้งห้า คนไปคนมา ควักไปควักมา ก็เลอะซะนี่แย่จัง ~

ส่วนเนื้อครีมจะหนืดๆค่ะ ข้นมาก (เม็ดเกลือใหญ่มากก) ควักมาใช้นิดเดียวก็พอค่ะ แต่เราไม่ทราบควักซะเยอะ (เสียดาย T^T) ตามวิธีใช้บอกว่ารอจนแห้ง แล้วค่อยขัด เราก็รอไปจน....เฮ่ย ! ไม่แห้งซะที แล้วเพื่อนก็เคาะประตูถามว่า ' แกไปหาอะไรกินในห้องน้ำรึไงวะ ' เพราะปกติเราไม่อาบน้ำนาน

และอีกเหตุผลนึงที่เราต้องลงมือขัดเลย คือ ตอนนี้หน้าหนาว เราเป็นอะไรไม่รู้ คันแถวช่วงตัว โดยเฉพาะ เนินอก และแถวๆไหปลาร้าค่ะ อย่างว่านะค่ะ ครีมมันผสมเกลือ ทาไปปุ๊ป ' บร๊ะเจ้าา แสบๆคันๆ ' ก็เลยรีบๆขัด แล้วล้างออก

เมื่อ...ล้างออกนี่อึ้งมากค่ะ ไม่ได้เว่อร์เลยนะค่ะ น้ำตาไหลเลย เพราะว่า ผิวนุ่ม เนียน เราไม่เคยมีผิวแบบนี้มาก่อนเลย ดูเนียน ขาวขึ้น ใสๆ ด้วย ดีใจมาก
พอออกมาจากห้องน้ำทาครีมอะไรเสร็จ ไปเอาผิวไปอวดเพื่อน เพื่อนกรี๊ดกร๊าดด มาก เพราะมันเนียน ขาว ใส แถมยังแอบเหน็บมาว่า ทำไมแกไม่เอาขัีดหน้าวะ(เขาบอกว่าขัดได้ค่ะ) แต่เราเป็นสิวอุดตัน มิกล้าค่ะ ~

นี่แค่ครั้งแรกเองนะค่ะ   ติดใจมากก
ลองใช้กันดูนะค่ะ

ไม่ทราบว่า งง กันไหมเอ่ย ?? เพราะเราเขียนไม่ค่อยเก่ง

ปล. อยากจะถามสาวๆว่า

1 ใช้บ่อยเท่าไหร่ถึงจะดีค่ะ ตอนนี้เราคิดไว้ สามวันครั้ง
2 จริงๆแล้วแทนสบู่อาบน้ำได้เลยหรือเปล่า เพราะเราอาบน้ำเสร็จค่อยขัด
3 ทาบนผิวแห้ง หรือ เปียกกันแน่ค่ะ

เตือน !!!
สาวๆที่มีแผล อย่าเลยนะค่ะ สงสาร มันแสบ แต่เราถึกเกิน ทนได้ ^^

ขอจบการรีวิวค่ะ -/\-

(ของเราอันซ้ายนะค่ะ)
เครดิต : http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=mithuna&date=04-05-2009&group=31&gblog=158

จากคุณ : star_candy
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 52 22:11:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com