Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนี้ผมบ๊อบเมเริ่มยาวแล้ว ถ้าใช้โรลม้วนผม ม้วนแล้วนอน ตื่นขึ้นมาจะเวิร์คไหมคะเนี่ย ??  

คือ ตอนแรกผมยาวแล้วไปตัดเป็นบ็อบเท
เนื่องจากตอนผมยาว ไปดัดและทำสีเยอะเกิน ผมเสียก็เลยตัดซะเลย

ตอนนี้ผมเริ่มยาวแล้ว
(ประมาณเลยต้นคอไปหน่อย ส่วนข้างหน้าประมาณหน้าอก)
เกิดอาการเบื่อหน้าตัวเองอะค่ะ อยากเปลี่ยนทรง
แต่ไม่อยากไปตัด หรือดัด จะไว้ยาวเหมือนเมื่อก่อน หรืออย่างมากแค่ทำสีเพิ่มนิดหน่อย

เลยถามว่า การใช้โรลม้วนผม (ที่มีขายตามร้านเสริมสวย)
มีวิธีการใช้อย่างไรคะ มีเทคนิคอย่างไร ให้สวยและอยู่ทรง
เคยได้ยินบางคนบอกว่า ม้วนแล้วนอน ตื่นขึ้นมาจะเป็นลอนสวยๆ
แต่สงสัยว่า ถ้าม้วนแล้วนอนทั้งอย่างนั้น มันจะไม่ทิมหัวจนนอนไม่หลับหรอเนี่ย -*-

และพอเอาออกแล้ว จะต้องเซ็ทผมมั้ย หรือต้องเอาไดร์ร้อนมาเป่าซ้ำก่อนแกะออกมั้ย?
และถ้าหากตอนนี้เป็นคนผมตรง ค่อนไปทางหยักโศก และ เส้นเล็ก จะใช้โรลได้มั้ย และลอนที่ออกมาจะมีลักษณะยังไงคะ..

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 52 13:13:46

จากคุณ : beer112
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 13:08:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com