Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++อ๊ากกก ต้องไปพบคุณแม่ของแฟนครั้งแรกค่ะ ควรทำไงบ้าง ตื่นเต้น ++ให้กิ๊ฟเป็นการตอบแทน  

ถามเป็นข้อๆเลยนะคะ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆตอบหน่อย เราอายุ20ค่ะ
คบกับแฟนไม่กี่เดือนค่ะ แต่รู้จักกันมาซักพักใหญ่แล้ว เค้าจะพาเราไปเจอคุณแม่คุณพ่อเค้าค่ะ เราว่ามันเร็วไป แต่ยังไงเค้าก็จะให้ไป เราเลยไม่มั่นใจค่ะ ฝ่ายแฟนเรารักเรามากๆ อยากให้เราไปเจอให้ได้

1. ถ้าเราเจอท่าน เราจะเรียกท่านว่าอะไร ถ้าเรียก.คุณแม่. จะน่าเกลียดมั้ยคะ หรือจะเป็นคุณป้า คุณน้า เรียกแทนว่าไรดี

2.เราเป็นคนแต่งตัวเก่ง มั่นใจ เป็นตัวเอง ออกเปรี้ยวนิดๆ แต่ไม่โป๊ เรื่องการแต่งตัวไปพบท่านนี่ ควรเรียบร้อยไปเลยมั้ยคะ หรือเป็นตัวเอง เช่น เราใส่เป็นเดรส สายเดี่ยวพริ้วๆ ไม่ก็เสื้อกล้าม แขนกุดกางเกงยีนส์ ได้มั้ยคะ

3.ครั้งแรกไปพบท่าน เราจะทำยังไงให้ท่านประทับใจ มีเคล็ดลับมั่งมั้ยคะ

4.ครอบครัวแฟนมีทั้งพี่น้องผู้หญิง เด็กวัยรุ่นด้วย เราควรไปคุยทำความรู้จักขนาดไหนคะ ปกติเราไม่ค่อยพูดค่ะ ถ้าไม่รู้จัก ยังไงดี

5.แล้วเราจะคุยอะไรกับคุณแม่ของแฟนดีหละคะ พูดไม่ถูก ไม่รู้จะเริ่มยังไง ถามอะไรดี

6. ข้อสุดท้าย ผู้ชายถ้าอยากให้เรารู้จักกับพ่อแม่เค้า พาไปหา แสดงว่าเค้ารักเราจริงๆป่าวคะ ไม่งั้นจะพาไปทำไมอ่ะ

มีคำแนะนำเพิ่มเติมบอกได้เลยค่ะ

หมดแล้วค่ะ รบกวนด้วย รู้สึกไม่มั่นใจเลย ><

จากคุณ : Bianca
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 53 14:07:43