Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปลงคอร์สกำจัดขนถาวรกับ -โกะ มาค่ะ  

สวัสดีค่ะ

วันที่ 31 ธ.ค. ไปเดินห้างมาค่ะ กะจะไปหาข้อมูลเกี่ยวกับกำจัดขนถาวรค่ะ พอดีไปเจอโปรฯ ลด 50-55% ของ เมโกะ อะค่ะ น่าสนใจมาก ราคาเต็มมัน 18000 แต่ลดแล้วเหลือ 8000 อะค่ะ ทำ 8 ครั้งนะค่ะ คุยไปคุยมาน่าสนใจ แถมพรุ่งนี้วันสุดท้ายด้วย (1 ม.ค. 2553) ไอ้เราก็กล้าๆกลัวๆจากประสบการณ์ครั้งก่อนทำที่คลีนิคหนึ่งในห้างค่ะ จ่ายเป็นงวดๆ งวดละ 2800 ทำ 5 ครั้ง ด้วยเครื่อง Gentle YAG ทำไป 2-3 ครั้งเองค่ะ เจ็บบบมากกกกกกก ถึงมากที่สุด หมอยิงไม่ปราณีเลยอ่ะค่ะ ขนเด้งออกมาตรึมเลยค่ะแถมเหม็นไหม้มากๆ ทำครั้งที่สองแอบเป็นตุ่มใสใส แสบมาก ตอนทำจิกกัดปากตัวเอง น้ำตาคลอ จิกเบาะสุดแรงชะนี ทำไป 2-3 ครั้งแล้วชิ่งเลย เพราะเจ็บทนไม่ได้ จำได้ว่าหมอใช้พลังงานรุนแรงมาก ยาชา(แบบครีมทาทิ้งไว้ 1 ชม.)ไม่ช่วยอะไร ประคบน้ำแข็งก็หมดความหมายสำหรับดิฉัน
เลิกคิดเรื่องกำจัดขนไปเกือบสองปี แต่ตอนนี้ความคิดจะไปกำจัดขนจุ้กก้าใหม่เข้ามาในหัว เลยไปลงคอร์สมาแล้ว จองโปรไว้ก่อน 2000 ที่เหลือจ่ายอีก 6000 วันมาทำครั้งแรกค่ะ

อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่า ใครเคยไปทำที่เมโกะบ้างคะ เป็นอย่างไรบ้าง เจ็บมากไหมคะ แต่เราแอบลุ้นว่าขอให้มันเจ็บน้อยกว่าที่เก่าก็ยังดี (วะ)แล้วหลังทำแต่ละทีเขาจะจ่ายยาทาไหมคะเสียค่ายาทาต่างหากหรือว่าคิดรวมไปกับราคาคอร์สแล้วคะ ?
     เราคุยกับพนักงานเขาบอกว่าจะมี cooling แล้วประคบเย็นไปด้วย ไอ้ตัว cooling นี่จะเย็นไหมคะ ทำแล้วได้ผลมากน้อยแค่ไหนคะ เป็นที่น่าพอใจหรือเปล่าเอ่ย รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยกันนะจ้ะ

ปล. คุยกับพี่พนักงานเล่าประสบการณ์แสนเจ็บปวดให้ฟัง พี่เขาบอกว่า เลเซอร์เนี่ย YAG ก็คือ YAG แต่มันจะมีหลายรุ่นมาก เขาบอกว่าเราอาจจะไปเจอเครื่องรุ่นค่อนข้างเก่าก็เลยอาจจะทำให้เจ็บบ้าง (จริงหรือคะ)

ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาชม หรือ ตอบจ้า ยังไงก็แล้วแต่ Happy New Year นะคะทุกๆคน

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 53 14:04:23

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 53 00:24:23

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 53 00:23:42

จากคุณ : Iscariot
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 53 00:23:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com